60k Cho Một M2 Giàn Bầu Bí

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Thép hình chữ U, V, I, C thì biết rồi còn Z, W thì bác chưa hunhf dung được. sắt, thép để ngoài trời sẽ bị rỉ sét nhanh hơn nên phải bảo dưỡng, sơn quét thường xuyên thì cũng được lâu nhưng vất vả và tốn kém
Chú search google "xà gồ" nó sẽ hiện ra các dạng của nó. loại này thường làm khung đỡ dưới mái che thôi ạ. Ít dùng ngoài trời .
Hjhj cháu cũng mới sử dụng có 1 loại trên thôi và được tư vấn là không nên dùng ngoài trời đối với xà gồ ạ. ảnh trên là mấy thanh cháu dùng cho khung nhà xưởng công trình còn dư, hết xiền nên tận dụng làm hàng rào =))=))=)) chữ z( ảnh internet)

binhan

Nông dân thời @
Chú search google "xà gồ" nó sẽ hiện ra các dạng của nó. loại này thường làm khung đỡ dưới mái che thôi ạ. Ít dùng ngoài trời .
Hjhj cháu cũng mới sử dụng có 1 loại trên thôi và được tư vấn là không nên dùng ngoài trời đối với xà gồ ạ. ảnh trên là mấy thanh cháu dùng cho khung nhà xưởng công trình còn dư, hết xiền nên tận dụng làm hàng rào =))=))=)) chữ z( ảnh internet)
Đẹp đấy chứ, làm ngoài trời chịu khó sơn lại định kỳ vẫn OK

haitg2015

Nông dân thời @
không xem được hình, làm sao bây giờ. mình có mảnh vườn, chưa biết cải tạo kiểu gì. trồng rau va trồng hoa như thế nào đây

vườn khoảng 60m2. mình làm văn phòng, ở quê nhưng không biết làm nông. vườn đầy cỏ, tiếc lắm nhưng không biết cải tạo thế nào. mong mọi người giúp ý tưởng cải tạo vườn. rất cám ơn. mình đã gọi người tới thiết kế sân vườn, họ đòi 35 triệu. đành chịu, bỏ đó

Thuysy

Nông dân thích trồng rau
không xem được hình, làm sao bây giờ. mình có mảnh vườn, chưa biết cải tạo kiểu gì. trồng rau va trồng hoa như thế nào đây

vườn khoảng 60m2. mình làm văn phòng, ở quê nhưng không biết làm nông. vườn đầy cỏ, tiếc lắm nhưng không biết cải tạo thế nào. mong mọi người giúp ý tưởng cải tạo vườn. rất cám ơn. mình đã gọi người tới thiết kế sân vườn, họ đòi 35 triệu. đành chịu, bỏ đó
Phía trước trồng hoa, phía sau trồng rau, hai bên trồng cây ăn quả:wink:

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT

Nhìn vài hình chụp thì cũng khó hình dung kích thước, hình dáng sân vườn của bạn thế nào? hướng nắng ra sao? Bạn vẽ cái sơ đồ lên rồi mọi người góp ý cho bạn. Và việc đầu tiên để cải tạo vườn là bạn cần làm cỏ cho cái vườn trước đã, xong rồi tính tiếp nhé :well:

có văn phòng nên làm vài cái tiểu cảnh để có chỗ thư giản xả stresss

Huuhieu148

Nông dân thời @
Chào ace trên 4rum. Mình mới tập trồng rau sân thượng. Mình muốn làm 1 giàn để trồng bầu bí, mướp trên tầng 4. Nhà mình ở Hà Nội.
Mình muốn làm = thép v lỗ. Giàn cao 2m, rộng 3m, dài 3m. Mình dự kiến làm 4 trụ bằng thép v46 dày 2ly. Chân mình xây trụ gạch cao khoảng 40cm rồi bắt vít vào, ngoài ra mình đổ thêm bê tông chân cột khoảng 20x20cm. Phần khung = thép v35 dày 2 ly. Giữa các khung mình dùng thanh v33 dài 1m để bắt chéo lại để chống xô.
Mọi người cho ý kiến cách làm như vậy có đảm bảo giông lốc ở miền Bắc ko?
Mình cám ơn các bạn nhiều.

truongtuongtu

Nông dân thích trồng rau
Chào ace trên 4rum. Mình mới tập trồng rau sân thượng. Mình muốn làm 1 giàn để trồng bầu bí, mướp trên tầng 4. Nhà mình ở Hà Nội.
Mình muốn làm = thép v lỗ. Giàn cao 2m, rộng 3m, dài 3m. Mình dự kiến làm 4 trụ bằng thép v46 dày 2ly. Chân mình xây trụ gạch cao khoảng 40cm rồi bắt vít vào, ngoài ra mình đổ thêm bê tông chân cột khoảng 20x20cm. Phần khung = thép v35 dày 2 ly. Giữa các khung mình dùng thanh v33 dài 1m để bắt chéo lại để chống xô.
Thuê thợ hàn sắt hộp cho chắc chắn bác ạ, v lỗ vừa yếu vừa nhanh han. Khi hàn khung thì bảo họ bắn khung vô tường lan can chứ xây trụ nó hơi bi vướng :v

Hoang Ha Lao To

Nông dân thời @
Bác đã làm chưa? Có ổn kg vây? Mình cũng tính làm gần giống vậy, dùng toàn v lỗ, do dể lắp ghép và vận chuyển lên cao, tự làm mà không thuê nên chỉ đến thế. Làm giàn leo nên chắc kg nặng và kg đón gió do kg che chắn gì. Thấy trên mạng có nhiều hình làm giàn leo bằng thép v toàn bô mà vẫn kg an tâm lắm....