Thổ canh Ủ Phân Bò - Dinh Dưỡng Chủ Đạo Trong Thổ Canh

loveballad

Nông dân thích trồng rau
Em có khoảng 60 thùng xốp và đất sông hồng có ai lấy không e tặng a ,giờ bận quá không chăm được biếu luôn công cụ vườn ạ 0989350988
bác ở chỗ nào vậy , nếu gần e thì e qua xin ít, chứ xa quá mà chở đất hơi ngán :Big Grin:

Lan hương

Hoa hồng tình yêu của tôi!
E đã chuyển sang dùng phân thỏ vì hàm lượng dinh dưỡng cao. Và ko có cỏ như phân bò.

Hải Lép

Nông dân thích trồng rau
Mọi người cho em (cháu) hỏi. Nếu ko ủ mình có thể rải phân bò (khô, chưa ủ) trộn trấu tươi (đã ngâm nước vài ngày) xuống dưới lớp đáy rồi đổ giá thể lên 10-12cm. Mục đích là để bổ sung giá thể để mở rộng vườn thôi ạ. E định để vậy vài ngày tưới nước 1 lần rồi để tầm 2 tuần trồng luôn có nên ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

Kudodng

Nông dân thời @
Bác TTN và các bác trên dd cho e hỏi tí .
E ủ phân bò theo hướng dẫn trên hôm nay là ngày thứ 5 , e mở thùng ra thấy rất nhiều giòi là sao ạ . mong các bác chỉ dùm .
Thanks

John tran

Nông dân thời @
Cho mình hỏi, mình làm như chủ topic, sau khi ủ 30 ngày, khi mang ra trồng cây mình có phải trộn thêm đất hay chỉ dùng phân bò ủ để trồng? Rất mong được trợ giúp.

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Cho mình hỏi, mình làm như chủ topic, sau khi ủ 30 ngày, khi mang ra trồng cây mình có phải trộn thêm đất hay chỉ dùng phân bò ủ để trồng? Rất mong được trợ giúp.
Bạn trộn với đất để trồng nhé, tỷ lệ 1 phần phân, 4 hoặc 5 phần đất nếu trồng rau ăn lá (3 phần đất nếu trồng rau ăn quả). Lưu ý: đất đây không có nghĩa là hoàn toàn đất thịt mà có thể đã trộn thêm trấu sống, trấu hun hoặc chất độn khác để tơi xốp.