Vườn rau @ Ban Công Nhà Sóc

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
người ta cà chua ra bông chùm chùm , bạn ý ra từng bông . chắc tầm 5-6 cái bông rải rác , mà lá cành thì tươi không cần tưới luôn nhé. Chắc 3D thiệt rồi em ạ.
Chùm chùm là bi cao chị ơi, chùm mười mấy quả luôn, bi lùn chùm nó chỉ thế thôi, em nó nhỏ không đèo bòng được. Cây bi lùn đỏ em trồng năm ngoái đây, bi lùn vàng năm nay mới có quả xanh nên em chưa chụp hi

Rau non

Nông dân thích trồng rau
Chùm chùm là bi cao chị ơi, chùm mười mấy quả luôn, bi lùn chùm nó chỉ thế thôi, em nó nhỏ không đèo bòng được. Cây bi lùn đỏ em trồng năm ngoái đây, bi lùn vàng năm nay mới có quả xanh nên em chưa chụp hi
xinh quá hả em. cây của chị trái nó bầu không tròn . Chùm hoa của nó chị thấy cũng tầm 5-6 bông.

hongtrang86

Nông dân thích trồng rau
Làm gì có cà chua 1 tháng thu hoạch, 1 tháng thì mới có cây giống thôi, cà đậu trái đến khi chín lại lâu lắc nữa
Đang ví dụ mà, ý là mình trồng nó chậm lớn hơn các cao thủ nhiều ý. Cà chua bi mình trồng cũng trước tết cả tháng đấy

Khoai Tây

Nông dân thích trồng rau
Ban công nhà em có chiều dài 3,1m, chiều rộng 90cm, được cái nắng Tây. Mà cũng đâu được dùng hết 90cm đâu, được xài tối đa 20cm thôi hic hic. Cà chua bi mua siêu thị về ăn, thấy nhiều hạt rùi đem trồng. Thu hoạch được cà chua bi không hạt (có lẽ đất ít, nước ít nên nó không có mọng nước). Em trồng vô chậu to bằng 2/3 tờ A4 thôi hà => tuổi thọ cây sẽ không cao. Mà thôi kệ, trồng luân phiên cho nó zui
:Cute Smiley55: tình hình là mấy anh chị vườn to to ghi là lủm rau hoạc vườn nhỏ xíu chắc mấy chị em mình phải ngược lại vườn khủng, vườn hoàng tráng v.v.... phải hok chị Rau non hongtrang86 :Cute Smiley28:

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Tùy giống anh ơi, bi lê vàng của em từ khi đậu đến giờ hơn tháng rưỡi vẫn chưa chín, cà chua to từ khi đậu đến khi chín mất gần 3 tháng (chắc là do đợt lạnh nữa nên lâu vậy)
3 cây cà chua em cho chị là loại gì em nhỉ, chị quên mất rồi. Cây đang lên rất đẹp, hy vọng sớm có cà ăn.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
3 cây cà chua em cho chị là loại gì em nhỉ, chị quên mất rồi. Cây đang lên rất đẹp, hy vọng sớm có cà ăn.
Cà bi ngọt đỏ, bi lê vàng hình, beafsteak em chỉ chắc về hình còn mầu thì em chưa thấy chín nên ko biết,ở nhà em còn 1 cây nữa ko biết có đưa lộn chị cây nào,chị còn chỗ không em chuyển nhà cho em nó luôn

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Cà bi ngọt đỏ, bi lê vàng hình, beafsteak em chỉ chắc về hình còn mầu thì em chưa thấy chín nên ko biết,ở nhà em còn 1 cây nữa ko biết có đưa lộn chị cây nào,chị còn chỗ không em chuyển nhà cho em nó luôn
Cám ơn em, chị hết chỗ mất rồi. Để xem có ai thích thì chuyển nhà cho em nó về đó em ạ. Em qua lấy cây cà tím đi nhé.