Vườn rau @ Ban Công Nhà Sóc

hongtrang86

Nông dân thích trồng rau
Hiu hiu, cả tỉ năm mới vô lại diễn đàn vì diễn đàn lúc trước cứ bị lỗi với em
Bancong nhà em chỉ còn lèo tèo vài cây: táo Thái Lan, cóc Thái, 2 chậu hồng, 1 cây rau ngót

Chỉnh sửa cuối:

NPH115

Vui điền viên thời @
Ban yen tam. Cay coc de trong va sai qua.
Cay tao nhin da mat qua.

hongtrang86

Nông dân thích trồng rau
Ban yen tam. Cay coc de trong va sai qua.
Cay tao nhin da mat qua.
Dạ em cảm ơn , mà cây cóc chắc sắp tèo. Lúc mua về 2 năm trước thì có 3 nhánh tươi tốt và có trái. Lúc trái hết thì em đọc trên net kêu chặt cái nhánh đó đi, Em chặt rùi giờ còn 2 nhánh mà lá lúc sum rồi lại rụng trụi lũi/ Em đang muốn cho đi mà không ai lấy vì nhìn cái cây thảm quá hiu hiu

hongtrang86

Nông dân thích trồng rau
Nay em dọn dẹp bớt cây cối để ưu tiên cây mai, chậu hoa giấy từ tết để làm giàn cho leo phủ ban công và đặt hòn non bộ tự làm từ mút xốp + chậu tắm cũ của con ^^
Thả mấy em chép mồi để tới 23 đi thả ông Công ông Táo - cơ mà hồ bé hả biết có nuôi lớn được tới ngày đó không hi hi

NPH115

Vui điền viên thời @
Dạ em cảm ơn , mà cây cóc chắc sắp tèo. Lúc mua về 2 năm trước thì có 3 nhánh tươi tốt và có trái. Lúc trái hết thì em đọc trên net kêu chặt cái nhánh đó đi, Em chặt rùi giờ còn 2 nhánh mà lá lúc sum rồi lại rụng trụi lũi/ Em đang muốn cho đi mà không ai lấy vì nhìn cái cây thảm quá hiu hiu
Ngoài Bắc, cây cóc sẽ nuy toàn thân vào mùa đông. Sang xuân lại tưng bừng hoa lá. Em nuôi thêm xem có ra lá mới ko nhé.

hongtrang86

Nông dân thích trồng rau
Ngoài Bắc, cây cóc sẽ nuy toàn thân vào mùa đông. Sang xuân lại tưng bừng hoa lá. Em nuôi thêm xem có ra lá mới ko nhé.
Vâng em cảm ơn, tuy nhiên em ở HCM á. Vừa rồi nó đậu trái tuy nhiên em mang nó sang ngay chỗ cục nóng của máy lạnh nên trái rụng hết. Nay em quê em mang xuống đất trống dưới chung cư cho người ta luôn rồi. Giờ lại đang lọ mọ ươm hạt để làm vườn rau mới ạ ^^