Tâm tình Bạn Mạng Gì Mà Lại Thích Trồng Cây

Bạn thuộc mạng gì?

• Kim

• Mộc

• Thủy

• Hỏa

• Thổ

Results are only viewable after voting.

Anh pham

Nông dân thích trồng rau
Mộc khắc thổ-> trồng liên khúc non-stop đất không đc nghỉ bị bạc màu:smile:
Dạ con cũng nghĩ vậy nên ,trồng cây càng nhiều con càng ốm càng đen ,cây hoa nó ám vào đầu con ngay cả khi đi ngủ.
Mà không có cây thì đất buồn hiu hắc

Hoa Violet

Nông dân thời @
Kim khắc mộc - - >cây gì cũng nghẻo(iem mệnh này, Thảo nào....)
Mộc với mộc - - >tranh nhau đất sống
Thuỷ sinh mộc - - > cây gì cũng tốt, cỏ mọc đầy vườn, rau trùm thùng xốp
Mộc sinh hoả - - > trồng càng nhiều cây, gia chủ càng mạnh khỏe. (trừ kích phọt)
Mộc khắc thổ - - - -> =)) em ko biết, kaka
Mình mạng Thủy, mới vừa ti toe trồng rau đã phải tiễn 7 em dưa leo + 2 thùng rau bí ăn ngọn lên đường vì rệp, giờ nó lây cả sang rau cải :((:(( hok bít hồi nào mới rau trùm thùng xốp hen :geek: < thủy mà là Đại hải thủy nên nó dzị ah )

Hoàng Đông

Nông dân thích trồng rau
Mình mạng Thủy, mới vừa ti toe trồng rau đã phải tiễn 7 em dưa leo + 2 thùng rau bí ăn ngọn lên đường vì rệp, giờ nó lây cả sang rau cải :((:(( hok bít hồi nào mới rau trùm thùng xốp hen :geek: < thủy mà là Đại hải thủy nên nó dzị ah )
Rệp thì dễ mà, làm ít dầu khoáng xịt là chết hết. Mấy thứ khác sợ hơn nhiều. Mình đang dính này. =))

Hoa Violet

Nông dân thời @
Rệp thì dễ mà, làm ít dầu khoáng xịt là chết hết. Mấy thứ khác sợ hơn nhiều. Mình đang dính này. =))
Tại mình trồng chung với rau ăn lá nên dùng thuốc cũng ngại ngại. Lên diễn đàn đọc nhiều bài về sâu bệnh giờ mình không chắc đó là rệp hay nhện đỏ nữa ( bị tẩu hỏa rầu :ooh: ), thiệt là đaoo khổ !!
Thôi kệ giờ làm lại từ đầu vại ! Gian nan cũng không nản ! :Cool: