Thủy canh Bảng Nồng Độ Ph/ppm Cho Rau Ăn Lá Và Ăn Trái

Thangnguyen

Nông dân thời @
TDS xiaomi xài dc. Thường thì mình cứ cho 1200 ppm ngay từ đầu lúc gieo hạt, sau đó ko châm gì nữa cả, nước trong bồn dd cạn thì mình châm thêm nước trắng, cái này mình gắn phao bù nước ở bồn dd nên tự động thêm nước trắng, rất khỏe, cứ bỏ đó đi chơi chờ rau lên thu hoạch thôi :)
Thùng chứa dd của a tuongkha bao nhiêu lít vậy. E bắt đầu thuỷ canh cho giàn 8 ống x2m. Chuẩn bị cho cây mầm lên giàn và pha dd.
[DOUBLEPOST=1477366174][/DOUBLEPOST]

Đây là giàn của e đây.

oilman

Nông dân thời @
Thùng chứa dd của a tuongkha bao nhiêu lít vậy. E bắt đầu thuỷ canh cho giàn 8 ống x2m. Chuẩn bị cho cây mầm lên giàn và pha dd.
[DOUBLEPOST=1477366174][/DOUBLEPOST]

Đây là giàn của e đây.
Mình có ít ống nước ko xài đến tính làm thùy canh hồi lưu, Bạn vui lòng cho mình hỏi vài câu là:
1. Bạn xài ống đường kính bao nhiêu vậy?
2. Lỗ khoét to bao nhiêu?
3. Khoảng cách lỗ khoét?
4. Khi cho rọ có chứa cây vào lỗ khoét thì rễ cây ngập hoàn toàn trong ddtc hay chỉ 60%

Thangnguyen

Nông dân thời @
Mình có ít ống nước ko xài đến tính làm thùy canh hồi lưu, Bạn vui lòng cho mình hỏi vài câu là:
1. Bạn xài ống đường kính bao nhiêu vậy?
2. Lỗ khoét to bao nhiêu?
3. Khoảng cách lỗ khoét?
4. Khi cho rọ có chứa cây vào lỗ khoét thì rễ cây ngập hoàn toàn trong ddtc hay chỉ 60%
1. Mình cũng đang test thử hệ thủy canh của mình thôi. Nhưng qua tìm hiểu thì mình thấy ống phải >= Phi 90.
2. Lỗ khoét thì khoan theo rọ của bạn (như của mình là d=6cm).
3. Khoảng cách giữa các tâm lỗ là 15cm.
4. Nên để mực nước ở gần sát đấy rọ. Như mình đang để rọ sâu quá nên các cây con bị úng thân héo hết. Đang làm lại lứa sau khác xem sao.

Thangnguyen

Nông dân thời @

Sau 3 tuần vận hành hệ thuỷ canh hồi lưu với 3 loại cải và dưa leo.
1. Cảm giác cây yếu yếu.
2. Cây phát triển chậm
3. Dưa leo trồng 6 chết 3. Bắt đầu bị vàng lá.

Nhờ cả nhà tư vấn hộ với.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT

Sau 3 tuần vận hành hệ thuỷ canh hồi lưu với 3 loại cải và dưa leo.
1. Cảm giác cây yếu yếu.
2. Cây phát triển chậm
3. Dưa leo trồng 6 chết 3. Bắt đầu bị vàng lá.

Nhờ cả nhà tư vấn hộ với.
thời tiết hà nội khá nóng chênh lệch cao nên cải phát triển khá chậ, dưa leo anh trồng giống gì?

Thangnguyen

Nông dân thời @
thời tiết hà nội khá nóng chênh lệch cao nên cải phát triển khá chậ, dưa leo anh trồng giống gì?
cuongnguyen87 cũng ở Hn biết thời gian vừa rồi toàn mưa với rét hoặc mây mù. Mấy hnay mới thấy nắng rồi đo. Dưa leo thì mình mua hạt giống ở Hoàng Hoa Thám, hình như loại bình thường.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
cuongnguyen87 cũng ở Hn biết thời gian vừa rồi toàn mưa với rét hoặc mây mù. Mấy hnay mới thấy nắng rồi đo. Dưa leo thì mình mua hạt giống ở Hoàng Hoa Thám, hình như loại bình thường.
của em cũng như của anh,nếu cây ra 4-5 lá thật trước khi trời rét thì lớn nhanh còn không thì lớn rất chậm,thực sự thời tiết hiện nay là không ổn định chênh lệch nhiệt độ cao, cải của em còn ra hoa hết.