Thủy canh Bảng Nồng Độ Ph/ppm Cho Rau Ăn Lá Và Ăn Trái

changaica

Nông dân thời @
em có trồng rau cải ngồng thủy canh hồi lưu đã lớn để ăn được, 2 bữa nay em đã mang về ăn nhưng khi ăn thì rau thấy nhạt không có vị ngọt và không thấy mùi thơm của rau cải lắm ( rau đã ra hoa ), cuộng rau thì ăn thấy xốp. ddtc thì pha theo hướng dẫn của bác sâu rau PPM em duy trì ở mức từ 1200ppm đến 1300ppm, ph từ 6.0 đến 6.8. Các bác chỉ giúp em làm cách nào tăng độ ngọt cho rau với, hay là em sai ở đâu .

Tranquocdat

Nông dân thời @

Xin hỏi bác sâu trường hợp này ạ. Cây cải đưa vào rọ đã lớn khoảng 4,5 lá, pha ddtc mobi dạng bột khoảng 1200 ppm vào thùng thủy canh tĩnh. Đợi khoảng 2 tuần cây ko phát triển, lấy cây trong rọ ra thì thấy rễ teo. Xin bác chỉ vẽ, giải thích với. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Nongdan86

Nông dân thời @
Mình đã chuyển sang dùng loại khác rồi, loại này chỉ tốn tiền không biết đến bao giờ mới thu hoạch được rau. Mất bao nhiêu tiền ngu
[DOUBLEPOST=1452044051][/DOUBLEPOST]
Bác phát biểu chuẩn đấy, em dùng loại này thấy cây không lớn nổi đang tính từ bỏ thủy canh, từ lúc đầu tư được cái bút đo mới phát hiên ra.
Tớ cũng đang dùng loai ddtc do nhung thay ko ổn lắm chắc fai dùng loại khác thôi ko thì mua ddtc của chú sâurau thôi

ngocbaonguyen

Nông dân thời @
Bác tuongkha cho em hỏi, em định mua bút tds của xiaomi nhưng không thấy có hướng dẫn chỉnh lại sai số khi đo thử với muối sinh lý. Bác có thể chỉ em cây bút đó chỉnh như nào ko ạ? Để em order về xài. Em thấy trên mạng bán 290k, có nị chém ko bác?
Em cảm ơn bác.

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT

Xin hỏi bác sâu trường hợp này ạ. Cây cải đưa vào rọ đã lớn khoảng 4,5 lá, pha ddtc mobi dạng bột khoảng 1200 ppm vào thùng thủy canh tĩnh. Đợi khoảng 2 tuần cây ko phát triển, lấy cây trong rọ ra thì thấy rễ teo. Xin bác chỉ vẽ, giải thích với. Cảm ơn.
Tớ chưa xài ddtc mobi bao giờ nên ko biết gì mà nói bạn à.

danhtho

Nông dân thời @
Bác tuongkha cho em hỏi, em định mua bút tds của xiaomi nhưng không thấy có hướng dẫn chỉnh lại sai số khi đo thử với muối sinh lý. Bác có thể chỉ em cây bút đó chỉnh như nào ko ạ? Để em order về xài. Em thấy trên mạng bán 290k, có nị chém ko bác?
Em cảm ơn bác.

bị chém rồi. trên lazada bán 145k mới mua hôm thứ 3

bt_mis

Nông dân thời @
Có bạn, hàng Hanna đắt gấp đôi tds của Mi bán trên Lazada. Lựa chọn thuộc về bạn:wink:
Bác Sâu ơi, cái bút cháu mua bên bác khi đo nó hiện x10 bên góc phải nghĩa là lấy số đo x10 phải ko bác?