Thủy canh Bảng Nồng Độ Ph/ppm Cho Rau Ăn Lá Và Ăn Trái

OANH THIỆU

Nông dân thời @
chào cả nhà
em đang tập tàng trồng thuỷ canh, cũng đã có xem qua bảng dinh dưỡng, tuy nhiên có một vài loại rau em muốn trồng để phục vụ cho nhóc con ở nhà thì lại không có trong bảng. vậy mong ACE trong diễn đàn chia sẽ giúp một vài loại rau sau:
cải bẹ nhún
xà lách xoong
rau dền
hành lá
cần tàu
xin cảm ơn

Hùng MC

Nông dân thời @
Anh Tường Kha cho em hỏi theo công thức của bác Sâu thì
(Ca(NO3)2) và (Ca(NO3)2).4H2O có khác nhau không khi em áp dụng công thức trên vì em ko mua được bột khô mà mua được túi ngậm nước như này và giá là 60k/1 lọ 500Gr có đắt không ạ ?
Anh cũng ở MC em, T7 này em rảnh không, ae mình cafe Nam Trung

raunon

Nông dân thời @
Mình mới tập trồng rau thủy canh với xà lách nhưng sao xà lách ngồng dài ngã xuống chứ không búp được. Mong mọi người giúp mình với.

githenay

Nông dân thời @
Mình mới tập trồng rau thủy canh với xà lách nhưng sao xà lách ngồng dài ngã xuống chứ không búp được. Mong mọi người giúp mình với.
Mình nghe bảo trồng xà lách thủy canh tại nhà không cuộn lại được, muốn cuộn lại chắc phải trồng trong nhà kính.

hoclamnong

Nông dân thời @
chào cả nhà
em đang tập tàng trồng thuỷ canh, cũng đã có xem qua bảng dinh dưỡng, tuy nhiên có một vài loại rau em muốn trồng để phục vụ cho nhóc con ở nhà thì lại không có trong bảng. vậy mong ACE trong diễn đàn chia sẽ giúp một vài loại rau sau:
cải bẹ nhún
xà lách xoong
rau dền
hành lá
cần tàu
xin cảm ơn
Xà lách xoong 400-600ppm
Rau dền, hành lá 800-1000
Cần tàu 600
Còn cải bẹ dún mình không biết là cải gì nên k rành! Có phải cải tòa xoại không, hay là cải thìa?

Vũ hằng hn

Nông dân thời @
Các bác cho em hỏi với. Em đang trồng rau muống thủy canh trụ đứng. Trong hướng dẫn ghi là cách ly ở nồng độ thấp khoảng 3-4 ngày trước khi thu hoạch. Thế thì sau khi thu hoạch xong bao lâu thì lại tăng lên 1200ppm hay là tăng luôn ạ? Với em trồng nhiều rau trên một trụ thì khi muốn thu hoạch rau nào thì phải bỏ hẳn ra để cách ly riêng cho không ảnh hưởng đến các loại khác hay có cách gì ko ạ?

hoclamnong

Nông dân thời @
Chào Vũ hằng hn ,
Bạn sử dụng ddtc bán sẵn hay tự pha?
Nếu tự pha thì bạn theo công thức của GS Albert, giảm lượng NO3 lại một chút, trồng rau muống nồng độ 1200ppm vẫn OK không cần giảm trước khi thu hoạch. Nếu sử dụng ddtc bán sẵn thì mình không dám bảo đảm lượng NO3 có dư hay không, nhưng nếu trồng ở nồng độ 900 rau muống vẫn tốt chán, không cần tăng lên rồi giảm.

Văn Luân

Nông dân thời @
mọi người cho mình hỏi, hóa chất của bác sâu là abc bây giờ muốn gộp lại thành 10L A 10L B thì gộp thế nào

Tri art

Nông dân thích trồng rau
mọi người cho mình hỏi, hóa chất của bác sâu là abc bây giờ muốn gộp lại thành 10L A 10L B thì gộp thế nào
Bạn mua set nào của Chú sâu, set lá hay trái, lá thì 10l A, 8L B, 2L C, sau đó quậy cho tan hết rồi đổ vô bình B, cuối cu2nf mình có 10L A, 10L B