Thủy canh Bảng Nồng Độ Ph/ppm Cho Rau Ăn Lá Và Ăn Trái

Văn Luân

Nông dân thời @
Bạn mua set nào của Chú sâu, set lá hay trái, lá thì 10l A, 8L B, 2L C, sau đó quậy cho tan hết rồi đổ vô bình B, cuối cu2nf mình có 10L A, 10L B
Set mình cũng y vậy mà tàu ngầm thì có người bảo đổ B vào C, người nói A vào C nên hơi boăn khoăn

phongtandem

Nông dân thích trồng rau
C

Các bác có kinh nghiệm vào giúp em với
[DOUBLEPOST=1545038817][/DOUBLEPOST]

Bị thế này cả tuần rồi ạ, ddtc để ở 900ppm
Thủy canh mà bạn chỉ đưa nồng độ ddtc thì không không giúp được bạn rồi. Cho xin thêm nồng độ pH bạn nhé. Nồng độ pH tạo nên hình dạng lá và màu sắc, thân, nhánh, hoa..... Mỗi 1 con số pH khác nhau thì hình dáng và màu sắc cây bắt đầu có sự khác nhau với 1 nồng độ ddtc. Ví dụ thủy canh tĩnh cùng nồng độ ddtc nhưng pH dưới 6.0 lá màu xanh đậm, dày. pH trên 6.0 dưới 7.0 màu xanh nhạt hơn và lá mỏng hơn....
Ví dụ pH gần hơn 1 tí. Bán thủy canh cùng nồng độ ddtc. pH 6.0 lá xanh đậm, lá uốn hình gợn sóng rất dễ thấy. Lên tí xíu pH 6.3 màu vẫn xanh nhưng không xanh bằng pH 6.0 lá hơi uốn gợn sóng nhẹ. pH lên 6.5 khác với pH 6.0 hoàn toàn. Lá nhạt màu hơn, lá thẳng không còn kiểu uốn gợn sóng.
Góp ý với bạn. Còn lại phần bạn chịu khó nghịch để biết thêm.

Chỉnh sửa cuối:

lê tiến trung

Nông dân thời @
Thủy canh mà bạn chỉ đưa nồng độ ddtc thì không không giúp được bạn rồi. Cho xin thêm nồng độ pH bạn nhé. Nồng độ pH tạo nên hình dạng lá và màu sắc, thân, nhánh, hoa..... Mỗi 1 con số pH khác nhau thì hình dáng và màu sắc cây bắt đầu có sự khác nhau với 1 nồng độ ddtc. Ví dụ thủy canh tĩnh cùng nồng độ ddtc nhưng pH dưới 6.0 lá màu xanh đậm, dày. pH trên 6.0 dưới 7.0 màu xanh nhạt hơn và lá mỏng hơn....
Ví dụ pH gần hơn 1 tí. Bán thủy canh cùng nồng độ ddtc. pH 6.0 lá xanh đậm, lá uốn hình gợn sóng rất dễ thấy. Lên tí xíu pH 6.3 màu vẫn xanh nhưng không xanh bằng pH 6.0 lá hơi uốn gợn sóng nhẹ. pH lên 6.5 khác với pH 6.0 hoàn toàn. Lá nhạt màu hơn, lá thẳng không còn kiểu uốn gợn sóng.
Góp ý với bạn. Còn lại phần bạn chịu khó nghịch để biết thêm.
Cảm ơn phongtandem và hungdv, để mình thử trồng lứa khác xem sao, cũng đang nghi virut