Thủy canh Bắt Đầu Thủy Canh Dưa Leo

yukisakura

Tiếu ngạo giang hồ
Bác sâurau và cả nhà cho e hỏi lá dưa leo như thế này là bị gì ko ạ. Mấy lá dưới bị, phía trên vẫn xanh mướt, đang ra 3 quả rồi ạ

Cắt bỏ mấy lá bị bệnh phấn trắng gấp. Nếu mấy lá mới bị lây thì bỏ nguyên cây đừng tiếc, vì bào tử nấm sẽ lưu trong vườn hơi lâu sẽ lây vào đợt sau.

Sugia1510

Nông dân thời @
Trồng dưa leo thủy canh tĩnh trung bình khoảng bao lâu thì ăn quả được vậy ạ, em đang cần chuẩn bị cho rau quả ăn tết nên bận tâm về thời gian sinh trưởng tí. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.

tuanntmc

Nông dân thích trồng rau
Trồng dưa leo thủy canh tĩnh trung bình khoảng bao lâu thì ăn quả được vậy ạ, em đang cần chuẩn bị cho rau quả ăn tết nên bận tâm về thời gian sinh trưởng tí. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.
Cỡ 1 tháng là có trái ăn rồi a..e có up hình trong vườn aqua của e đó..giờ a gieo hạt là vừa..ăn lai rai đến tết

Mebeken

Nông dân thời @
Bác sâu ơi, con nhận đc hóa chất rồi, cảm ơn bác.
Nhân đây cho con hỏi rõ bác và các a-c đi trước, 3 bịt đó pha ra 3 bình mỗi bình 10l phải ko ạ? Có cần pha với nước ấm hay gì ko ạ mọi ng chỉ rõ dùm với vì con đọc trên dd có ng pha ko tan, xa xôi quá lần mua lần khó nên mong hiểu rõ làm cho thành công đỡ tốn thời gian chờ mua lại nếu lỡ bị hư.
Với lại sử dụng thế nào ạ? Con muống trồng rau ăn lá và dưa leo?

Lanhuong77

Nông dân thích trồng rau
Nhân đây cho con hỏi rõ bác và các a-c đi trước, 3 bịt đó pha ra 3 bình mỗi bình 10l phải ko ạ? Có cần pha với nước ấm hay gì ko ạ mọi ng chỉ rõ dùm với vì con đọc trên dd có ng pha ko tan, xa xôi quá lần mua lần khó nên mong hiểu rõ làm cho thành công đỡ tốn thời gian chờ mua lại nếu lỡ bị hư.
Mebeken coi trước cái này, thắc mắc gì hỏi tiếp! http://vuonrauxanh.com/threads/huon...inh-ko-hoi-luu-don-gian-theo-cach-kratky.955/

Mebeken

Nông dân thời @
Cảm ơn chị lanhuong77, xem xem bài đó rồi ạ, e vừa mới nhận đc hc bác sâu gửi giờ e muốn hỏi anh chị nào có kinh nghiệm pha chỉ e để " làm 1 lần cho chuẩn", e sợ pha sai nó hư.
E muốn tìm bảng ppm cho từng loại rau cải cho từng giai đoạn phát triển, chị biết chỉ e với.

Lanhuong77

Nông dân thích trồng rau
Cảm ơn chị lanhuong77, xem xem bài đó rồi ạ, e vừa mới nhận đc hc bác sâu gửi giờ e muốn hỏi anh chị nào có kinh nghiệm pha chỉ e để " làm 1 lần cho chuẩn", e sợ pha sai nó hư.
E muốn tìm bảng ppm cho từng loại rau cải cho từng giai đoạn phát triển, chị biết chỉ e với.
đây em: http://www.vuonrauxanh.com/threads/bang-nong-do-ph-ppm-cho-rau-an-la-va-an-trai.825/
muốn tìm gì vô box "tìm kiếm" mà gõ nha!

hoangchung

Nông dân siêu lười
Bác sâurau : cháu cũng đang ngóng vật tư đây bác ơi :mc::mc::mc: