Thủy canh Bắt Đầu Thủy Canh Dưa Leo

Mebeken

Nông dân thời @
Bác sâu ơi cháu nhận đc hóa chất rồi, nhưng cách pha có gì đặc biệt cần lưu ý ko ạ? Cháu chưa dám pha sợ hư. Bình A-B-C có vai trò gì cho cây ? Cháu muốn trồng rau, dưa leo, cà chua thì sử dụng như thế nào ạ?

Sugia1510

Nông dân thời @
Cho em hỏi mấy bác 1 vấn đề, dưa leo của em đang trồng thủy canh tĩnh, cao khoảng 50cm đã ra hoa cái (như hình) em để dinh dưỡng ăn lá 1200pm, không hiểu sao bị nứt cây(như hình)
Bác nào giúp em với

So Chu

Nông dân thời @
Bẩm các cụ nhà cháu cũng ti toe học trồng rau thuỷ canh, cũng trồng dưa leo cây thì cao lớn nhưng không hiểu bao giờ mới có quả mà cây đều thấy cao khoảng hơn 1m, thấy các cụ cây mới cao chỉ 50, 60cm đã ra hoa mà em chả thấy gì các cụ giúp em với.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Bẩm các cụ nhà cháu cũng ti toe học trồng rau thuỷ canh, cũng trồng dưa leo cây thì cao lớn nhưng không hiểu bao giờ mới có quả mà cây đều thấy cao khoảng hơn 1m, thấy các cụ cây mới cao chỉ 50, 60cm đã ra hoa mà em chả thấy gì các cụ giúp em với.
Anh cho thêm thông tin về giống, loại ddtc, ảnh cây đang trồng thì sẽ dễ hơn

So Chu

Nông dân thời @
Để chiều em về sẽ chụp lại ảnh port nhờ các Bác giúp em nhé. Giống thì em mua gói bán ngoài cửa hàng rau quả Phạm Ngọc Thạch, DDTC thì em dùng loại A và B của bên Hợp trí khi mua thùng bán đi kèm.