Thủy canh Bắt Đầu Thủy Canh Dưa Leo

anhtuanpro

Nông dân thích trồng rau
Bẩm các cụ nhà cháu cũng ti toe học trồng rau thuỷ canh, cũng trồng dưa leo cây thì cao lớn nhưng không hiểu bao giờ mới có quả mà cây đều thấy cao khoảng hơn 1m, thấy các cụ cây mới cao chỉ 50, 60cm đã ra hoa mà em chả thấy gì các cụ giúp em với.
Cây dưa leo của mình, cao khoảng 50cm

Không làm giàn, chỉ làm 4 cây kẽm cao 1.5m thôi

anhtuanpro

Nông dân thích trồng rau
Dưa leo mới thu hoạch hôm nay

Chiều tối hôm qua thu hoạch 1 trái, mềm như bún do nguyên ngày cây héo queo, sáng nay thu hoạch trái cứng cáp lại!

So Chu

Nông dân thời @

Thưa các cụ nhìn dưa của các cụ mà thèm quá. Còn đây là hình ảnh hạt giống Việt Á và cây của em cao nhưng mà không thấy quả. Mong các cụ chỉ giáo giúp và nồng độ em đang để là trên 1300pmm
[DOUBLEPOST=1503631811,1503631507][/DOUBLEPOST]Nhìn dưa của Bác Tuấn mà thèm quá!!!

yeutrongcay

Nông dân cùi
Cây không ra hoa thi sao có quả . Chắc tại hạt giống rồi
[DOUBLEPOST=1504538854][/DOUBLEPOST]Ở đây có ai có ý tưởng làm lớn ko ạ . Chứ thấy trồng vài cây vui chơi với ăn như vậy thì đâu có ăn thua gì . Chả có hiệu quả gì cứ trồng thẳng lên đất cho nhanh
Vấn đề là nhà phố làm gì có đất mà trồng !

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Kiếm vài cái thùng xốp nhét it đất vào trộn thêm ít phân nữa . Ngâm hạt giống rồi ủ ấm cho nó nảy mầm rồi trồng vào đó . Dưa chuột cần nhiều nước phải giữ đất ẩm là nó lên ầm ầm thôi . Kiếm vài quả ăn mình nghĩ là đơn giản mà
Bạn đã thực sự trồng cây bao giờ chưa? Mình hỏi câu này vì mình ở phố 29 năm mới biết trồng cây là gì, lúc đầu cũng nghĩ gần giống bạn mà tốn kém kha khá mới có quả dưa trên tay để ăn :wow:

Bạn đã thực sự trồng cây bao giờ chưa? Mình hỏi câu này vì mình ở phố 29 năm mới biết trồng cây là gì, lúc đầu cũng nghĩ gần giống bạn mà tốn kém kha khá mới có quả dưa trên tay để ăn :wow:
Em nó đang cắn thuốc rồi. Thôi kệ em nó đi. Tiêu đề còn không đọc mà chỉ vào phán thì đung là ngáo thật rồi.

So Chu

Nông dân thời @
Báo cáo các Bác là hôm qua em đã thấy cây nó bắt đầu ra hoa nhưng không biết liệu có quả không tối về em chụp hoa mong các Bác chỉ giáo giúp em với.

Hiep Tran Huu

Nông dân thời @
Em trồng dạng thủy canh cũng ra được khoảng 8 trái/ cây, nhưng nó cũng bị đắng. Các bác biết cách nào khắc phục ko xin chỉ giáo!
Cây có trái đẹp mà ko dám ăn sợ bị ngộ độc.
Dưa này gọi là giống dưa gì vậy bạn
ăn có bị đắng ko
Mình đang trồng dưa leo thường thấy ăn phần trên cuống bị đắng lắm