Thủy canh Bắt Đầu Thủy Canh Dưa Leo

danhtho

Nông dân thời @
Em trồng dạng thủy canh cũng ra được khoảng 8 trái/ cây, nhưng nó cũng bị đắng. Các bác biết cách nào khắc phục ko xin chỉ giáo!
Cây có trái đẹp mà ko dám ăn sợ bị ngộ độc.
Mình cũng thủy canh, thấy ra quá trời trái. Trồng có 2 dây mà bữa giờ ngày nào cũng cắt được 2-3 trái, chắc khoảng 20 trái rồi.
Trái to, đẹp mỗi tội ăn phần gần trên cuống thì đắng lắm. Chắc do giống

So Chu

Nông dân thời @
Nhìn của Cụ Trungcmc mà thèm. Hoa của em nó như hình em up và em cảm tưởng hình như là hoa đực thì phải.

[DOUBLEPOST=1504769007][/DOUBLEPOST]Em đang định ngắt ngọn chính để kích thích ra trái các cao thủ chỉ bảo em với.

trungcmc

Nông dân thích trồng rau
Dưa này ăn không đắng nhé, trái thu hoạch từ gốc lên từ từ, mình trồng giống như trồng dưa ấy, vì dưa này trái cả trên thân chính và ngọn rất nhiều, nên phải tiả nhánh bỏ hết ,để nuôi dây và trái thân chính thôi.

So Chu

Nông dân thời @
Các Bác trợ giúp em với. Cây dưa leo Isarel của em nó bắt đầu ra hoa mà em chỉ thấy toàn hoa đực, cây còn nhỏ mà hoa thì sai. Đồng thời nó xuất hiện rất nhiều con này hình như là rầy. Em dùng vòi phun rơi sạch nhưng khoảng 1 hôm lại thấy các Bác chỉ giáo giúp em với.

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Các Bác trợ giúp em với. Cây dưa leo Isarel của em nó bắt đầu ra hoa mà em chỉ thấy toàn hoa đực, cây còn nhỏ mà hoa thì sai. Đồng thời nó xuất hiện rất nhiều con này hình như là rầy. Em dùng vòi phun rơi sạch nhưng khoảng 1 hôm lại thấy các Bác chỉ giáo giúp em với.

Bình thường thì hoa đực sẽ có trước, rồi mới thấy hoa cái nên không có gì là lạ đâu bạn. Chờ thêm một thời gian đi bạn. Cây của bạn đã bị rầy mềm, bạn có thể dùng dầu khoáng SK99 (phun 3 lần cách nhau mỗi 3 ngày) hoặc khoáng đầu trâu (phun 2 lần cách nhau 1 tuần). Liều lượng pha và thời gian cách ly bạn xem trên bao bì.

Chúc bạn sớm có dưa ăn.

So Chu

Nông dân thời @
Bình thường thì hoa đực sẽ có trước, rồi mới thấy hoa cái nên không có gì là lạ đâu bạn. Chờ thêm một thời gian đi bạn. Cây của bạn đã bị rầy mềm, bạn có thể dùng dầu khoáng SK99 (phun 3 lần cách nhau mỗi 3 ngày) hoặc khoáng đầu trâu (phun 2 lần cách nhau 1 tuần). Liều lượng pha và thời gian cách ly bạn xem trên bao bì.

Chúc bạn sớm có dưa ăn.
Cảm ơn Bác em sẽ thử phun dầu khoáng SK99.

HaiLongAn

0988 939 875
Em đang phát điên với mấy con rệp. Giờ phai xài Đầu trâu luôn mà vẫn bị. ăn từ dưa leo, bí sặt. Thuỷ thổ, aqua bị hết. Chỉ có khổ qua tây là không bị rệp thôi .hic

So Chu

Nông dân thời @
Nhà bác có quả chưa
Dưa nàh em bắt đầu ra quả nhưng cây còn nhỏ lắm không lớn như dưa leo truyền thống mai em chụp lên để Bác xem nhé.
[DOUBLEPOST=1516259204][/DOUBLEPOST]
Em đang phát điên với mấy con rệp. Giờ phai xài Đầu trâu luôn mà vẫn bị. ăn từ dưa leo, bí sặt. Thuỷ thổ, aqua bị hết. Chỉ có khổ qua tây là không bị rệp thôi .hic
Bác xài đầu trâu có hết không?