Offline Buổi Offline Đầu Tiên Của Hội Vrx Đà Nẵng

mylove1987

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
ak ak. Ctuan rồi đứt cab, 3G hết xèng. ko vô mấy bữa mà bị hụt nè. huhu.
[DOUBLEPOST=1465268839][/DOUBLEPOST]Đúng chất nông dân luôn mylove1987 , anh Ba Của San , đi cafe mà có đến tận mấy chai E.M trên bàn : ))
E.M của cô nganguyendn cô ấy đem theo để chia cho mấy a chị em lần sau tham gia nhé Quatmo811
[DOUBLEPOST=1465269800][/DOUBLEPOST]Mình và Cô nganguyendn có ý định tổ chức SN VRX a e ai ủng hộ nào , ít người thì tổ chức theo kiểu ít người cho nó vui vẻ :lele:
Chị hanh3040 mô rầu hè từ hôm đó về là thấy mất dạng lun

Quatmo811

Nông dân trên nóc nhà
Thiếu em rôì nha
Lần sau chắc chắn e sẽ có mặt. :d
[DOUBLEPOST=1465270601][/DOUBLEPOST]
E.M của cô nganguyendn cô ấy đem theo để chia cho mấy a chị em lần sau tham gia nhé Quatmo811
[DOUBLEPOST=1465269800][/DOUBLEPOST]Mình và Cô nganguyendn có ý định tổ chức SN VRX a e ai ủng hộ nào , ít người thì tổ chức theo kiểu ít người cho nó vui vẻ :lele:
Chị hanh3040 mô rầu hè từ hôm đó về là thấy mất dạng lun
đồng ý luôn nha.

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT

Thành viên ''trẻ nhất hội'' thay mặt Hội Đà nẵng xin chân thành cảm ơn các thành viên BQT VRX và các thành viên thân quen trên DD VRX đã quan tâm và gởi lời chúc mừng buổi gặp mặt đầu tiên of các thành viên trong Hội , toàn là thành viên mới và cũng gặp nhau lần đầu tiên nhưng các thành viên rất thân thiện ở buổi off đầu tiên này .Nói chung tuy ít TV buổi off đầu tiên thành công tốt đẹp.
Qua buối gặp đầu tiên thấy tuy mới tham gia trồng rau sạch tại nhà, các vườn Hội Đà nẵng chưa được thành công như các vườn khác nhưng cơ bản ít nhiều cũng có sự chuẩn bị về ''kĩ thuật'' trồng rau sạch.Các thành viên tuy là lính mới nhưng chắc cũng tàu ngầm nhiều rồi. Bác sâurau nói ''Các cao thủ toàn chìm'' nghe bùn quá có thể chưa hỉu hết ý thầy nhưng xin đính chính là '' toàn các cao thủ tàu ngầm'' chứ bác tặng ''toàn chìm'' thì hông bít hồi mô mới nổi đc đây. Cũng mong đc sự hỗ trợ của BQT và các TV VRX mọi miền, nông rân cày đường nhựa Đà nẵng thì nhìu nhưng cơ bản là tự phát.
Bác sâurau cho Hội Đà nẵng hỏi vấn đề bác nêu: ''Có lần đọc báo thấy "Tp Đ.nẵng sẵn sàng mua ý tưởng", tớ đã lên kế hoạch tặng ý tưởng, mượn đất thủy canh, dựng vườn mẫu, cung cấp rau sạch. Do vẫn đi làm nên kế hoạch đành treo. Bạn nào muốn thực hiện gặp tớ nhé'' là sao ạ, nghe cũng là đề tài lớn đây, bác có thể nói sơ bộ xem sao ạ. Thanks bác nhìu ![/QUOTE]
...
Bác sâurau cho Hội Đà nẵng hỏi vấn đề bác nêu: ''Có lần đọc báo thấy "Tp Đ.nẵng sẵn sàng mua ý tưởng", tớ đã lên kế hoạch tặng ý tưởng, mượn đất thủy canh, dựng vườn mẫu, cung cấp rau sạch. Do vẫn đi làm nên kế hoạch đành treo. Bạn nào muốn thực hiện gặp tớ nhé'' là sao ạ, nghe cũng là đề tài lớn đây, bác có thể nói sơ bộ xem sao ạ. Thanks bác nhìu !
ĐN hiếm rau sạch. Nếu sx và quản lý tốt sẽ bán đc. Cộng đồng biết tới và giúp họ nhân mô hình lên. Tư vấn miễn phí, cung cấp vật tư giá rẻ (phân bón thủy canh, thiết bị tưới, màng, lưới...) với giá rẻ để nông dân có lời. Nói miệng chẳng ai tin. Tốt nhất là mượn đất lập vườn mẫu mở cửa tham quan miễn phí...
Thay vì bán ý tưởng bạn gặp lãnh đạo Th.phố tặng luôn ý tưởng với điều kiện mượn đất có thời hạn. Có thể sếp chưa tin vì đến Sở nông nghiệp còn bỏ hoang khu nhà màng cơ mà! Để thuyết phục bạn mượn đất trồng tầm 500-1000m2 và hẹn tháng sau mời sếp tham quan, trồng rau trước cho mau thu hoạch nhé. Bố trí đường đi cho tiện chăm sóc hái rau và gọn gàng. Sếp tới thì biếu sếp kí rau về ăn và cảm nhận. Đừng quên thỏ thẻ đề nghị sếp giới thiệu cơ quan kiểm định vệ sinh an toàn thực phẩm (sếp alo thì bạn đc miễn phí hoặc chỉ trả phí kiểm nghiệm với giá rất tượng trưng). Khi có giấy đạt chuẩn bạn khoe sếp luôn và trình bày nguyện vọng đổi ý tưởng (đã đc minh chứng thực tế là hiệu quả) lấy việc mượn đất trồng lớn hơn. Cứ 1000m2 bạn có thu nhập 5 triệu. Mô hình mẫu thành công sẽ có người muốn đầu tư và đến lúc bạn phải quản lý cho thành hệ thống, quy trình... và bắt đầu xây dựng thương hiệu. Có thương hiệu, có rau chất lượng là lúc bạn thành công. Chưa cần nói đến lợi nhuận mà bạn thu nhập, chỉ cần dân Đà nẵng không phải ăn rau bẩn/độc nữa là bạn đã biến giấc mơ thành hạnh phúc rùi.
Việc này không khó, chỉ cần bạn dắt lưng 100 triệu và một lòng nhiệt tâm thôi. 2 cái khó tạm thời ở Đ.nẵng: "nhất gió Lào, nhì mưa bão" phải nghỉ ruộng 3 tháng.

Chỉnh sửa cuối:

phuocnguyenkhoa

Nông dân thời @
[/DOUBLEPOST]Mình và Cô nganguyendn có ý định tổ chức SN VRX a e ai ủng hộ nào , ít người thì tổ chức theo kiểu ít người cho nó vui vẻ :lele:
Chị hanh3040 mô rầu hè từ hôm đó về là thấy mất dạng lun[/QUOTE]
Rất hay! Mọi người cố gắng tham gia để phát triển phong trào.

nganguyendn

Nông dân thích trồng rau
Chúc mừng Hội VRX Đà Nẵng! Chúc Hội Đà Nẵng ngày càng phát triển cả về số lượng và chất lượng :wink:!
ĐN hiếm rau sạch. Nếu sx và quản lý tốt sẽ bán đc. Cộng đồng biết tới và giúp họ nhân mô hình lên. Tư vấn miễn phí, cung cấp vật tư giá rẻ (phân bón thủy canh, thiết bị tưới, màng, lưới...) với giá rẻ để nông dân có lời. Nói miệng chẳng ai tin. Tốt nhất là mượn đất lập vườn mẫu mở cửa tham quan miễn phí...
Bác sâurau ui, những vấn đề bác nêu em cũng nghĩ vậy nhưng để bắc cái cầu vồng lên ''ông ''tp Đà nẵng bằng đường mô đây, vì hiện thời các thành viên vrx Đà Nẵng chỉ là những công dân bình thường thích làm nông dân trồng rau an toàn cho gđ, mà dự án này lớn quá chưa bít tìm ông vip mô để làm cầu nối. lúc vào dd thấy có nhìu cái hay nên ngoài việc trồng rau cho gđ cũng nghĩ nếu dư để bán đc cũng hay chưa đủ tầm làm ăn nhớn. Đang lúc có ý tưởng như vậy thì cách đây k lâu gặp lúc tivi đang phát sóng đề tài rau Vietgap ở Túy Loan (làng trồng rau Vietgap), rau sản xuất ra k tiêu thụ đc, thế là bị phá sản
Quay lại v/đề bác nêu nè, sau mấy chuyến tàu ngầm trên các dd rau sạch và chuyến tham quan đảo Cù Lao Chàm có khu vực trồng rau thủy canh của bộ đội ở đảo, em có ý định là tư vấn cho đồng nghiệp trồng rau tại nhà (họ đã có ý định đặt người thân trồng rau củ quả ở quê rùi tuần về 1 lần chở ra ăn). Sau khi nói về trồng rau thủy canh, hỏi 1 hồi hiểu ra có người ok (đó là ok rau TC đạt chuẩn Q/tế chắc cũng có bít trên internet), còn có người hỏi :-vậy trồng bằng hóa chất àh?
Dài dòng là để bác Sâu bít t/h ở đây như vậy, còn hội Đà nẵng mới có vài mống còm chưa bít sao. Để tìm hướng đi đã rùi mới trả lời bác đc.

Chỉnh sửa cuối:

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Bởi vì họ chưa làm thương hiệu Nga ui, người mua nhìn cũng như rau chợ mà giá cao hơn ai mà mua. Bán chác cũng phải có công phu đấy, giữ uy tín cho chất lượng ổn định, các chính sách khuyến mãi, hậu mãi, tiếp thị...chiến lược kinh doanh có khi còn khó hơn trồng rau đấy bạn. Có địa chỉ mail của sếp ĐN mời mọi người chào bán ý tưởng đó.

nganguyendn

Nông dân thích trồng rau
Bởi vì họ chưa làm thương hiệu Nga ui, người mua nhìn cũng như rau chợ mà giá cao hơn ai mà mua. Bán chác cũng phải có công phu đấy, giữ uy tín cho chất lượng ổn định, các chính sách khuyến mãi, hậu mãi, tiếp thị...chiến lược kinh doanh có khi còn khó hơn trồng rau đấy bạn. Có địa chỉ mail của sếp ĐN mời mọi người chào bán ý tưởng đó.
Thanks bác sâurau ! Chưa bít hội Đà nẵng có làm đc việc lớn như vậy k đây, trong lúc đi tìm đường đến ''ông mặt trời'', chắc có lẽ làm việc nhỏ trước, đầu tiên là trồng rau vs các loại hình phù hợp tại nhà mình , nhà người quen tại các địa điểm dễ tập trung sự chú ý của mọi người để họ làm quen vs mô hình trồng thủy canh, rau sạch thủy canh.

Chỉnh sửa cuối:

mylove1987

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Mấy chế Đà Nẵng đâu rồi được có 5 người tán thành tổ chức Sinh Nhật VRX hả :caution: