Organic Cây Hồng Yên Thôn 50 Tuổi Vẫn Cho Trái Sum Xuê

NPH115

Vui điền viên thời @
Chị ơi thích ăn Hồng chín đó thì về Lạng Sơn Quê em nhá, hồng ngâm cũng cực đỉnh luôn. Chị lấy mấy yến em ship luôn cho :Cute Smiley36:
Ồ gái xứ Lạng đây:smile:
[DOUBLEPOST=1507638256][/DOUBLEPOST]
Hồng này là giống hồng cũ ngày xưa chị NPH115 ơi. Chuẩn vị luôn. Đây là giống quả to đó chị.
Quả này có to như hồng Đà Lạt ko?
[DOUBLEPOST=1507638409][/DOUBLEPOST]
Mình đang trêu chị ấy thôi, để khi nào có dịp về quê mình thử về xã Bảo Lâm quê hương của giống hồng này xem có cây ko mới dám trả lời bạn.
Cây triết mất 10 năm mới cho quả còn ghép mắt tận 3-5 năm đó. Nó lại chỉ thích hợp với thổ nhưỡng của vùng miền nữa
[DOUBLEPOST=1507622245][/DOUBLEPOST]Cách đơn giản là mua quả về ăn là nhanh nhất đó bạn:)
Nắng ui, mua quả ăn thì chị vẫn mua, mà trồng cây thì chị vẫn trồng.

tonghieu

Nông dân thời @
Cũng tương đương đó chị.

vuonnang

trồng rau nuôi gà
Em cũng đang thèm hồng ngâm đây chị ạ, em gọi về LS bảo trên nhà chuyển xuống cho em 50kg. Chị lấy mấy cân? Hồng ngâm là món quả ko bao giờ thiếu trong mâm cỗ trung thu. Em hi vọng chưa hết mùa

NPH115

Vui điền viên thời @
Em cũng đang thèm hồng ngâm đây chị ạ, em gọi về LS bảo trên nhà chuyển xuống cho em 50kg. Chị lấy mấy cân? Hồng ngâm là món quả ko bao giờ thiếu trong mâm cỗ trung thu. Em hi vọng chưa hết mùa
Để lại giúp chị 10 cưn nhé cưng. Nếu có hú chị ngay nhé:Cute Smiley55:

can binh hoa

Nông dân thời @
trồng hồng các bạn lấy một mẩu rễ của cây hồng giâm xuống đất sẽ có cây con . bạn mình có kn này vì ươm hạt gần như o được

tonghieu

Nông dân thời @
trồng hồng các bạn lấy một mẩu rễ của cây hồng giâm xuống đất sẽ có cây con . bạn mình có kn này vì ươm hạt gần như o được
Mình biết cách này bạn can binh hoa ơi, nhưng ngặt một nỗi là trước đây cái nền vườn rất là thấp, người ta đã đổ đất lên tới cả mét nên việc đào lấy rễ là hơi khó khăn :(