Chuồng Gà Sân Thượng Kết Hợp Trồng Rau

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Chú sâurau , anh Nông Dân Ham Vui và các tư vấn viên giúp cháu/em "thiệt kế" và tính nguyên vật lieueu cái chuồng gà với kích thước dài x rộng x cao là 2x0.7x1.2m chia làm 2 tầng, mỗi tầng 2 ngăn bằng sắt V lỗ và lưới bọc nhựa. Cháu tính nghỉ lễ 2.9 này nhờ ông xã đi mua sắt và vật liệu về làm. Mọi người giúp cháu/em với ạ
V lỗ bền 5-7 năm thôi, sắt hộp nhúng kẽm đồng giá nhưng bền tới 10 năm nhé Picha1

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Thế thì phải hàn à chú. Thế cháu thuê cho nhanh. Cháu cảm ơn chú
Thợ hàn ko biết phân gà nuôi giun/ lấy giun nuôi gà/ thu sinh khối trồng cây nên họ làm chuồng đơn như cái chạn chán lắm. Tối rảnh tớ vẽ cho. Đại khái là chuồng giun phía dưới chuông gà như ngăn kéo bàn í. Gà ị xuống mình phun EM khử mùi giun mau có ăn. Kéo ngăn giun ra bắt giun vỗ béo gà, lấy sinh khối bón cây, dưới đáy ngăn giun là khoang chứa nước giun đc gắn vòi xả bạn tưới cây rất tốt. Thích giun giống qua tớ cho nhé.

Picha1

Nông dân thích trồng rau
Thợ hàn ko biết phân gà nuôi giun/ lấy giun nuôi gà/ thu sinh khối trồng cây nên họ làm chuồng đơn như cái chạn chán lắm. Tối rảnh tớ vẽ cho. Đại khái là chuồng giun phía dưới chuông gà như ngăn kéo bàn í. Gà ị xuống mình phun EM khử mùi giun mau có ăn. Kéo ngăn giun ra bắt giun vỗ béo gà, lấy sinh khối bón cây, dưới đáy ngăn giun là khoang chứa nước giun đc gắn vòi xả bạn tưới cây rất tốt. Thích giun giống qua tớ cho nhé.
vâng, Được thế thì còn gì bằng. Chú "thiết kế" giúp cháu với ạ.

Ngọc Cường

Nông dân thời @
Haizzz tiểu muội à, chuồng gà nhà anh kt 2.2m x1.0m. Mỗi ô táng 5 em. Chuồng bồ câu thì 1 cặp 1 ô.
Thức ăn thì chủ yếu lúa, gạo, bắp trộn chung. Xen kẽ các ngày trong tuần anh cho ăn cơm trộn đầu tôm rang băm nhỏ, rau.
Gà nhà anh tôm phải rang thơm nó mới ăn, còn tươi hay phơi khô nó ko ăn:)

Anh cho em hỏi chút với!! Em ở bên đường Nguyễn Văn Quá, cũng gần chỗ a vậy a có thể chỉ em chỗ mua đồ ăn cho gà và chim bồ câu ko cơ!? Mà cái vụ đầu tôm anh mua ở đâu mà đc nhiều vậy cơ!?
Em cũng mới nuôi nên chưa biết chỗ mua đồ ăn cho tụi nó!! Giờ toàn ăn cơm và gạo nhà ko à , thỉnh thoảng có ít rau cho ăn!!!

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Support

ATV

N/A

G-Sensor

Support

I/O Ports

Micro USB port,TF card slot,earphone jack,Dual SIM Card Slot

Battery

3500mAH lithium battery

Accessories

USB cable,User's Manual,power adapter

Warranty

Warranty Time

One year
PR đúng chổ thì bạn bán được hàng, còn kiểu này thì cái tên cty bạn và thông tin ĐT bị đưa vào danh sách "tẩy chai" của anh em là vừa luôn đó, bạn nghĩ sao khi vào khu vực này PR sản phẩm này vậy
cherry tomato ....

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Anh cho em hỏi chút với!! Em ở bên đường Nguyễn Văn Quá, cũng gần chỗ a vậy a có thể chỉ em chỗ mua đồ ăn cho gà và chim bồ câu ko cơ!? Mà cái vụ đầu tôm anh mua ở đâu mà đc nhiều vậy cơ!?
Em cũng mới nuôi nên chưa biết chỗ mua đồ ăn cho tụi nó!! Giờ toàn ăn cơm và gạo nhà ko à , thỉnh thoảng có ít rau cho ăn!!!
Bạn ghé ngay ngã tư Nguyễn Văn Quá - Quang Trung, cạnh tiệm heo quay có bán thức ăn gà chim cá.
Đầu tôm mình ghé chổ quen bên chợ Tân Sơn xin thôi.