Chuồng Gà Sân Thượng Kết Hợp Trồng Rau

Cóng Công Công

TRE GIÀ MĂNG CHƯA MỌC
Thành viên BQT
Anh cho em hỏi chút với!! Em ở bên đường Nguyễn Văn Quá, cũng gần chỗ a vậy a có thể chỉ em chỗ mua đồ ăn cho gà và chim bồ câu ko cơ!? Mà cái vụ đầu tôm anh mua ở đâu mà đc nhiều vậy cơ!?
Em cũng mới nuôi nên chưa biết chỗ mua đồ ăn cho tụi nó!! Giờ toàn ăn cơm và gạo nhà ko à , thỉnh thoảng có ít rau cho ăn!!!
Chu cha, láng giềng đây rồi, ở cùng đường luôn nè ta, hôm nào cafe giao lưu đi đồng chí. Chỗ mua đồ ăn cho chim gà.... thì ngay gã tư Nguyen Van Qua - To Ký, chỗ bán vịt quay - gà quay ( nhắc đến lại thèm ).

Ngọc Cường

Nông dân thời @
Bạn ghé ngay ngã tư Nguyễn Văn Quá - Quang Trung, cạnh tiệm heo quay có bán thức ăn gà chim cá.
Đầu tôm mình ghé chổ quen bên chợ Tân Sơn xin thôi.
Dạ em cảm ơn anh!! :wink:
Chu cha, láng giềng đây rồi, ở cùng đường luôn nè ta, hôm nào cafe giao lưu đi đồng chí. Chỗ mua đồ ăn cho chim gà.... thì ngay gã tư Nguyen Van Qua - To Ký, chỗ bán vịt quay - gà quay ( nhắc đến lại thèm ).
Nếu đc vậy thì vui quá rồi!! Hay chủ nhật này ae mình cfe đi!!! Có gì cho em thọ giáo với!! =))

Cóng Công Công

TRE GIÀ MĂNG CHƯA MỌC
Thành viên BQT
Dạ em cảm ơn anh!! :wink:

Nếu đc vậy thì vui quá rồi!! Hay chủ nhật này ae mình cfe đi!!! Có gì cho em thọ giáo với!! =))
Chào Cường, anh em thứ 7 / 3h tuần nào cũng tụ tập ở cafe Champa đối diện cây xăng trên đường Phan Huy Ích cả, welcome bạn tham gia.

Ngọc Cường

Nông dân thời @
Chào Cường, anh em thứ 7 / 3h tuần nào cũng tụ tập ở cafe Champa đối diện cây xăng trên đường Phan Huy Ích cả, welcome bạn tham gia.
Dạ!!
Vậy thì đến hôm đó phiền a làm cái băng rôn trước quán và ghi " chào mừng thành viên mới của vuonrauxanh" cho thằng em nó hoành tráng phát ạ!! =))=))

Anh pham

Nông dân thích trồng rau
Haizzz tiểu muội à, chuồng gà nhà anh kt 2.2m x1.0m. Mỗi ô táng 5 em. Chuồng bồ câu thì 1 cặp 1 ô.
Thức ăn thì chủ yếu lúa, gạo, bắp trộn chung. Xen kẽ các ngày trong tuần anh cho ăn cơm trộn đầu tôm rang băm nhỏ, rau.
Gà nhà anh tôm phải rang thơm nó mới ăn, còn tươi hay phơi khô nó ko ăn:)

Gà sang chảnh nè :Cute Smiley45:

loayhoay

Và tôi cũng yêu hoa
Chị giỏi quá chị ui
Ui cha. Chào em iu. Cảm ơn em đã động viên. Nhưng chị chỉ nhựn là nông rưn mất mùa thôi.
Nhìn món hoa hồng của em và các bạn, chị chỉ biết nuốt nước miếng thui em ơi. Thật quá khâm phục tụi em ý.