Chuồng Gà Sân Thượng Kết Hợp Trồng Rau

Anh pham

Nông dân thích trồng rau
Ui cha. Chào em iu. Cảm ơn em đã động viên. Nhưng chị chỉ nhựn là nông rưn mất mùa thôi.
Nhìn món hoa hồng của em và các bạn, chị chỉ biết nuốt nước miếng thui em ơi. Thật quá khâm phục tụi em ý.
:Cute Smiley75::Cute Smiley6::Cute Smiley55:

oilman

Nông dân thời @
Thợ hàn ko biết phân gà nuôi giun/ lấy giun nuôi gà/ thu sinh khối trồng cây nên họ làm chuồng đơn như cái chạn chán lắm. Tối rảnh tớ vẽ cho. Đại khái là chuồng giun phía dưới chuông gà như ngăn kéo bàn í. Gà ị xuống mình phun EM khử mùi giun mau có ăn. Kéo ngăn giun ra bắt giun vỗ béo gà, lấy sinh khối bón cây, dưới đáy ngăn giun là khoang chứa nước giun đc gắn vòi xả bạn tưới cây rất tốt. Thích giun giống qua tớ cho nhé.
Cháu lót dép hóng vụ thiết kế "Giun + Gà + Phân bón + Rau" này rùi nhé bác sâurau , phân gà thì giun ăn, vậy phân giun bón rau/cây trực tiếp được luôn rùi chứ ạ

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Thợ hàn ko biết phân gà nuôi giun/ lấy giun nuôi gà/ thu sinh khối trồng cây nên họ làm chuồng đơn như cái chạn chán lắm. Tối rảnh tớ vẽ cho. Đại khái là chuồng giun phía dưới chuông gà như ngăn kéo bàn í. Gà ị xuống mình phun EM khử mùi giun mau có ăn. Kéo ngăn giun ra bắt giun vỗ béo gà, lấy sinh khối bón cây, dưới đáy ngăn giun là khoang chứa nước giun đc gắn vòi xả bạn tưới cây rất tốt. Thích giun giống qua tớ cho nhé.
Mấy bé trùn nó khử được mùi phân gà bác sâurau ,cám rơi xuống cùng nước tiểu trong phân gà đủ ẩm cho mấy bé giun, phun EM thêm nữa chắc bé bé giun béo phì luôn quá bác, nhà cháu 6 khay dẹp bớt 2 khay rồi, giờ dư xài sinh khối do chuyển bớt giun lên hệ AP hết rồi ạ, hi vọng 1 ngày nào đó nhìu bé giun béo phí để cho cá ăn là hết sẩy

oilman

Nông dân thời @
Mấy bé trùn nó khử được mùi phân gà bác sâurau ,cám rơi xuống cùng nước tiểu trong phân gà đủ ẩm cho mấy bé giun, phun EM thêm nữa chắc bé bé giun béo phì luôn quá bác, nhà cháu 6 khay dẹp bớt 2 khay rồi, giờ dư xài sinh khối do chuyển bớt giun lên hệ AP hết rồi ạ, hi vọng 1 ngày nào đó nhìu bé giun béo phí để cho cá ăn là hết sẩy
Bác cho cả nhà xin vài cái ảnh và vài nét vẽ thiết kế đi cho mọi người học tập

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau

Huy huy

Nông dân thời @
Các anh chị cho em hỏi, em muốn nuôi gà, giống hệ aqua nhưng không nuôi cá mà nuôi gà, cuối chuồng gà đặt 1 cái hố gom phân về đây và bơm lên bồn lắng và vi sinh, rồi xả qua rau, vậy có ổn không ạ.

phuongnam

Nông dân thời @
Các anh chị cho em hỏi, em muốn nuôi gà, giống hệ aqua nhưng không nuôi cá mà nuôi gà, cuối chuồng gà đặt 1 cái hố gom phân về đây và bơm lên bồn lắng và vi sinh, rồi xả qua rau, vậy có ổn không ạ.
Gửi anh !

Thật sự e thấy k ổn vì phân gà tươi pha với nước mùi kinh lắm chưa kể ruồi , vi khuẩn gây bệnh ...

Em thắc mắc nếu có nguồn phân gà mình có thể ủ hoại xong trộn với đất trồng thổ canh cũng rất tốt sao a lại muốn làm phức tạp vậy ?

Gửi anh mô hình vịt aquaponic :

Ếch aquaponic :

Thân .

Huy huy

Nông dân thời @
Dạ e cũng mới nghiên cứu trồng rau. Thấy dùng phân cá để nuôi cây nên nghĩ dùng phân gà cũng được. Không biết kinh khủng vậy hihi

Hoàng Phúc

Vùng ngoại ô...
Dạ e cũng mới nghiên cứu trồng rau. Thấy dùng phân cá để nuôi cây nên nghĩ dùng phân gà cũng được. Không biết kinh khủng vậy hihi
Minh nghi nêu bạn nuôi ga trong rau thi làm đem sinh hoc cho gà, 6 thang thay 1 lần dưa tròng rau.