Chuồng Gà Sân Thượng Kết Hợp Trồng Rau

pham quang hong

Nông dân thích trồng rau
chào các anh/chị.
Em mới làm xong 3 chuồng D-R-C là 80-200-100(cm). Dự kiến nuôi 20 gà mái đẻ trứng. Mật độ này có nhiều quá không ạ? Nhân tiện các anh/chị chỉ em chỗ mua gà Ai Cập trong hcm với ạ. Em cảm ơn.

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
gà nuôi nhốt thịt k ngon đâu các bạn ơi, nó phải chạy, pải bới lung tung như tập thể thao thịt mới ngon.
Hihi. Nhà mình cũng gọi thâm niên nuôi gà. Một khu vực 6m2, để 1-2m2 làm chuồng chúng chui vào mỗi tối và ổ đẻ. Còn lại mình quây lưới B40 xung quanh, lưới trần cao 4m để khỏi bay ra, nền đất để bới, đó là chỗ để 20 chú chơi thể thao võ thuật với nhau. Gà thịt ngon k chỉ chuồng trại mà còn là thực phẩm cho ăn. Mình cho ăn theo kiểu ngày xưa các bà nuôi: rau muống, bèo hoa dâu, thân chuối, dợ khoai.... + Cám ngô, cơm thừa canh cặn... Nấu ngày 2 nồi (tăng chất xơ). Giống gà công nghiệp, tam hoàn thôi, nhỏ cân nhưng thịt thơm thôi rồi.

pham quang hong

Nông dân thích trồng rau
chào các anh/chị.
Em mới làm xong 3 chuồng D-R-C là 80-200-100(cm). Dự kiến nuôi 20 gà mái đẻ trứng. Mật độ này có nhiều quá không ạ? Nhân tiện các anh/chị chỉ em chỗ mua gà Ai Cập trong hcm với ạ. Em cảm ơn.
Có anh/chị nào chỉ chỗ mua gà Ai Cập giúp em với ạ.