VRX HN Chuyện Trò - Hẹn Hò - Nhắn Tin Của Ace Hội Vrx Hn

Diabay

Đã "về vườn", học làm vườn
.

Đây là nơi để anh chị em Hội VRX HN Chuyện trò - Hẹn hò - Nhắn tin cho nhau các bạn nhé.

Chúc các bạn vui.

.

Diabay

Đã "về vườn", học làm vườn
Chào bác Diabay. Em là thành viên mới. Rất vui khi được mở hàng. hehe

Chào bạn.

Rất vui được giao lưu với bạn. Nếu bạn muốn giao lưu với các bạn Hội VRX Hà nội thì đây đúng là nơi bạn muốn.

Chúc bạn luôn vui.

Thân.

Thi dương

Nông dân thích trồng rau
Em ơi cây mướp thước chuyển được chưa vậy . nếu đươc thì cho A xin nhé ! Cám ơn Em !

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Em ơi cây mướp thước chuyển được chưa vậy . nếu đươc thì cho A xin nhé ! Cám ơn Em !
Có lá thật rồi đó anh Thi ơi, giờ trồng ra thùng được rồi đó. Em chuyển cho anh bằng cách nào đây?

Thi dương

Nông dân thích trồng rau
Cho A địa chỉ đe a đen lấy đuoc ko Em ! Sang nay Binh qua nha A va A ru B di luon nhe !
[DOUBLEPOST=1429314525,1429314212][/DOUBLEPOST]Binh oi sang nay sang chu roi len chi TTM HaNoi lay cay nhe !

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Cho A địa chỉ đe a đen lấy đuoc ko Em ! Sang nay Binh qua nha A va A ru B di luon nhe !
[DOUBLEPOST=1429314525,1429314212][/DOUBLEPOST]Binh oi sang nay sang chu roi len chi TTM HaNoi lay cay nhe !
Anh Thi ơi, hôm nay em phải đi làm nên không có ở nhà. Chiều muộn, sau 5h anh chạy qua em nhé, 16 ngõ 127/38/20 Hào Nam.

buinga86

Nông dân thời @
Chị TTM Hanoi ơi, tiếc quá cơ, hôm trước đi off được chị cho 2 cây dưa leo trồng nó đang lên thích mắt và có hoa rồi. Thế mà 30/4 nhà em đi về quê mà mẹ em quên không tưới nước thế là nó chết mất 1 cây đúng cây cái đang có hoa, tiếc quá đi :wow:
[DOUBLEPOST=1430915201][/DOUBLEPOST]Chị Mận, anh Bình ơi, cho em xin ý kiến với, giàn mướp em trồng gần kín giàn rồi (chiều 1,5m * 3m), lá rất xanh và to. Ấy vậy mãi chẳng thấy hoa đâu. Làm thế nào cho em nó ra quả để măm măm bây giờ ạ?

papillon

Nông dân thích trồng rau
Chị TTM Hanoi ơi, tiếc quá cơ, hôm trước đi off được chị cho 2 cây dưa leo trồng nó đang lên thích mắt và có hoa rồi. Thế mà 30/4 nhà em đi về quê mà mẹ em quên không tưới nước thế là nó chết mất 1 cây đúng cây cái đang có hoa, tiếc quá đi :wow:
[DOUBLEPOST=1430915201][/DOUBLEPOST]Chị Mận, anh Bình ơi, cho em xin ý kiến với, giàn mướp em trồng gần kín giàn rồi (chiều 1,5m * 3m), lá rất xanh và to. Ấy vậy mãi chẳng thấy hoa đâu. Làm thế nào cho em nó ra quả để măm măm bây giờ ạ?
Em đào quanh gốc sâu khoảng 5cm, cách gốc 20-30cm, chôn tầm 1/2 bát NPK vào rồi lấp đất, tưới nước cho nó ra hoa cái. Ngoài ra có thể dùng dao chẻ đôi chỗ thân gần đất ra và nhét 1 mảnh sành hoặc mảnh gỗ mỏng vào đó.
Còn một nguyên nhân nữa là do giống thì xử lý xong đành ngồi chờ thôi, năm ngoái anh cũng có 1 cây xử lý đủ kiểu mà đến mùa thu mát trời mới ra quả đấy.