Đã Nhận Hạt Giống Của Bác Phó Thường Dân, Do Bác Sâu Rau Gởi Tặng Hội Vrx. Biên Hòa

Phó thường dân

Nông dân già @
Cái ảnh giàn chanh dây toàn quả xanh là của nhà bác hay ảnh chỉ có tính chất minh họa thôi ạ ???
Nếu là của bác thì....Nấm đi ngâm thêm 2 hạt chanh dây ngay đây =))
Ảnh minh họa đấy, dàn chanh dây nhà mình dẹp rồi để lấy đất sản xuất, nếu ảnh của nhà thì sẽ có dấu bản quyền. Việc trồng chanh dây lấy trái ăn không khó đâu, căn bản là phải biết đôn dây và bấm ngọn đúng thời điểm như mướp vậy thôi, trái rất sai, khi cây cho bông bói thì nhớ bổ xung KNO3 và tưới NPK hoặc phân bón lá 6-30-30 + Bo, chu kỳ 7 ngày một lần, ngưng tưới phân trước 10 ngày để thu hoạch, sau khi thu hoạch xong thì chỉ bón gốc NPK 19-9-19 và tưới lại phân bón lá như chu kỳ trên.
Chúc bạn có một dàn chanh dây như ý.
Thân

Phó thường dân

Nông dân già @
Mấy người bạn SG trồng chanh dây Sâu thấy chỉ lấy bóng mát là đc thôi, chưa thấy hoa bao giờ, cây cùng tuổi trồng Bảo Lộc đậu mấy trái bói rùi. Các bạn thử đi biết đâu chuyện "ko thể tin nổi" lại xảy ra:)
Bác Sâu ui! nếu trồng chanh dây trong thùng xốp mình sợ không đủ không gian cho bộ rể tham lam của loài cây này nó cũng có bộ rể tơ như mướp như lại ăn sâu hơn và lan tỏa rất nhanh, nên lượng không gian của mặt bằng và phân bón phải đầy đủ thì mới cho trái đạt.
Tui nghỉ zậy hoổng biết đúng cở nào . hilhi hên xui nghen.:Cute Smiley31:

Phó thường dân

Nông dân già @
Nhà em đang trồng chanh dây tím , leo đụng giàn ruì mà ko bit chừng nào có trái.
Cắt lá gốc và các nhánh phụ đi bạn, khi ngọn gác giàn thì lôi xuống và đôn như mướp í. thời điểm này phân gốc rất quan trọng cần phải có phân chuồng hoai hoặc hữu cơ vi sinh đệm vào ngay thời điểm này nếu chưa bón lót.

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Nấm ơi.

Bác Honghainhi lớn tuổi rồi nha em.
[DOUBLEPOST=1434331392][/DOUBLEPOST]
Chị lấy một chai à. Còn 01 là của mai nguyen . Hôm bữa Mai nhờ mua giùm. Khi nào em ghé chị thì nhắn để chị gửi lại tiền cho em nha.
Cám ơn em.
hạt giống bác sâu gởi chị có lấy ko ? hay là em chia làm 3 phần. chị một phần, chị hoatygon 1 phần, em giữ một phần để sau này các anh chị khác dê ghé qua chúng ta lấy hạt giống tùy theo khu vực hoặc thấy nơi nào tiện đường thì lấy.

canhconho

Nông dân nửa mùa
Thành viên BQT
hạt giống bác sâu gởi chị có lấy ko ? hay là em chia làm 3 phần. chị một phần, chị hoatygon 1 phần, em giữ một phần để sau này các anh chị khác dê ghé qua chúng ta lấy hạt giống tùy theo khu vực hoặc thấy nơi nào tiện đường thì lấy.
Thôi em cứ giữ đi, chị chưa cần, khi nào cần chị ghé em
Cám ơn em
mai nguyen ơi, cái cây mà hôm trước chị không biết cây gì đó, bữa nay em nó đã ra được 5 trái rồi nha. Nhanh ghê hông, cây bầu và mướp cùng với khổ qua phát triển tốt nha em. mai chị chụp hình em coi nha.

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Thôi em cứ giữ đi, chị chưa cần, khi nào cần chị ghé em
Cám ơn em
mai nguyen ơi, cái cây mà hôm trước chị không biết cây gì đó, bữa nay em đã ra được 5 trái rồi nha. Nhanh ghê hông, cây bầu và mướp cùng với khổ qua phát triển tốt nha em. mai chị chụp hình em coi nha.
bên chị có hạt đậu bắp đỏ không ạ ? nếu có chị cho em mấy hạt nha.
à còn sung mỹ chị nói giâm chiết cho em một cành khoảng bao lâu thì có ạ ? cây này to ko chị ? nên dùng chậu lớn bao nhiêu để em chuẩn bị luôn. =))

canhconho

Nông dân nửa mùa
Thành viên BQT
bên chị có hạt đậu bắp đỏ không ạ ? nếu có chị cho em mấy hạt nha.
à còn sung mỹ chị nói giâm chiết cho em một cành khoảng bao lâu thì có ạ ? cây này to ko chị ? nên dùng chậu lớn bao nhiêu để em chuẩn bị luôn. =))
Chị chưa chiết cành nữa nè, chị đang bận quá, xin lỗi em nha. Để thứ bảy này chị được nghỉ chị sẽ chiết và giâm cho em nha.

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Chị chưa chiết cành nữa nè, chị đang bận quá, xin lỗi em nha. Để thứ bảy này chị được nghỉ chị sẽ chiết và giâm cho em nha.
dạ em cảm ơn chị. chị cứ từ từ cũng được, khi nào rảnh chị làm, em còn đang bắt đầu tạo vườn ươm hạt trồng rau chăm sóc chúng cũng tốn thời gian lắm luôn. :wink: