Thổ canh Dâu Tây Bị Rụng Hoa & Lá Bị Hỏng

tansuachua

Nông dân thích trồng rau
Em trồng 6 cây dâu tây, trong đó 4 cây trong thùng EB, 2 trong chai nhựa 10lit, nhưng được vài hôm thấy lá bị thâm đen và rụng, còn hoa ra được vài bông sau đó bị đen ở dưới cuống, không biết là do thừa nước, thừa dinh dưỡng hay bị bệnh nữa, các anh chị xem giúp em với. Thanks các anh chị em

nhunglê

Nông dân thích trồng rau
Em trồng 6 cây dâu tây, trong đó 4 cây trong thùng EB, 2 trong chai nhựa 10lit, nhưng được vài hôm thấy lá bị thâm đen và rụng, còn hoa ra được vài bông sau đó bị đen ở dưới cuống, không biết là do thừa nước, thừa dinh dưỡng hay bị bệnh nữa, các anh chị xem giúp em với. Thanks các anh chị em

Cây nhà e cũng bị này. E từng đọc thấy bác Sâu bảo trồng dâu tây phải để gốc cao, tưới nước ko để đọng nước ở gốc. Mà đợt vừa rồi trời âm u, mưa nhiều nên mấy cây e trồng cũng bị thối hết. E nghĩ do e trồng hơi sâu và mưa nhiều bị dư nước.

tansuachua

Nông dân thích trồng rau
Nhưng mà đợt rồi mình có tưới nước trên mặt đâu, toàn bơm nước vào phía dưới bình để ngấm lên mà? Bạn có cách nào cứu cây ko? mua mãi mới được mấy cây

nhunglê

Nông dân thích trồng rau
Nhưng mà đợt rồi mình có tưới nước trên mặt đâu, toàn bơm nước vào phía dưới bình để ngấm lên mà? Bạn có cách nào cứu cây ko? mua mãi mới được mấy cây
E dân non, chỉ biết phá, ko biết cứu. E chờ cây to ra ngó mới e thay cây hỏng thôi.=))

Củ Hành

Nông dân thích trồng rau

Âm nờ ......Nờ âm Nâm sắc Nấm

Củ Hành

Nông dân thích trồng rau

a Ché ơi, cứu ca này đi (cherry tomato )

Mẹ Mèo

Nông dân thời @
anh ơi, sao em thấy đất trồng của anh bị vón cục vậy? cây dễ bị úng rễ lắm. anh đổi đất khác trồng xem sao.
em thường mua đất sạch về trộn với xơ dừa, trấu, cho đất tơi xốp. mỗi ngày tưới nước vo gạo, tưới ít thôi.
lá hoặc trái nào bị thúi, em cắt bỏ để cây tập trung nuôi những lá khỏe.
Hình này là lúc cây còn nhỏ nè

sau khi chuyển qua nhà mới, mỗi cuống trái dâu sau khi hái xong sẽ cho mỗi ngó dâu.

anh ơi, sao em thấy đất trồng của anh bị vón cục vậy? cây dễ bị úng rễ lắm. anh đổi đất khác trồng xem sao.
em thường mua đất sạch về trộn với xơ dừa, trấu, cho đất tơi xốp. mỗi ngày tưới nước vo gạo, tưới ít thôi.
lá hoặc trái nào bị thúi, em cắt bỏ để cây tập trung nuôi những lá khỏe.
Hình này là lúc cây còn nhỏ nè

sau khi chuyển qua nhà mới, mỗi cuống trái dâu sau khi hái xong sẽ cho mỗi ngó dâu.

cao thủ trồng dâu xứt hiện :Cute Smiley38: