Rau ăn quả Đu Đủ Nơi Thị Thành

bshoang50l

Vô thường
Đọc bài của chú Hiệp mới thấy mấy lần ươm hạt hơi sai, mua về vùi ngay xuống đất ẩm, chả thấy nảy mầm gì hết :wow:. Kỳ này rút kinh nghiệm, xin hỏi có ai ươm cây lên rồi cho tui...xin, cảm ơn rất nhiều =)).

Youtube có clip nông dân Đài Loan hạ thấp chiều cao đu đủ bằng cách xoắn cây non, rọc thân cây lớn, không hiểu có áp dụng ở nước mình được không?
Bạn nói trễ quá,mình bỏ hết mấy cây dư,Bạn phải ngâm hạt trong Ga3 trong 24 tiếng,sau đó ủ dưới nhiệt độ 35 độ thì mới nẩy mầm được

Nông Dân Ham Vui

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Bạn nói trễ quá,mình bỏ hết mấy cây dư,Bạn phải ngâm hạt trong Ga3 trong 24 tiếng,sau đó ủ dưới nhiệt độ 35 độ thì mới nẩy mầm được
Mình thì chả cần GA3 gì hết, ngâm tầm 6-8g, rửa sạch nhớt bên ngoài hạt, sau đó bọc vào giấy ăn ẩm, bỏ vô túi zip dán sau tủ lạnh, tầm 48g hạt nứt nanh.

NPH115

Vui điền viên thời @
Trời đất. Không tưởng :clap: Lượng đất ít vợi. bshoang50l làm thế nào để bổ sung phưn đạm cho cây?

Chỉnh sửa cuối:

hoangan

Nông dân thời @
Mình thì chả cần GA3 gì hết, ngâm tầm 6-8g, rửa sạch nhớt bên ngoài hạt, sau đó bọc vào giấy ăn ẩm, bỏ vô túi zip dán sau tủ lạnh, tầm 48g hạt nứt nanh.
Bạn chỉ giúp mình cách lựa hạt để trồng nhé, minh trồng mấy lần đều không có trái,cám ơn bạn

Nông Dân Ham Vui

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Bạn chỉ giúp mình cách lựa hạt để trồng nhé, minh trồng mấy lần đều không có trái,cám ơn bạn
Kinh nghiệm lựa hạt người ta hay cho vào chậu nước, hạt nào chìm nhanh, sậm màu thì lấy.
Cô nên mua hạt F1 trồng cho khỏe, Nông Hữu giờ có bán gói nhỏ tầm 20 hạt, cô dt số: 02513.501605 để đặt là ok.