Rau ăn quả Đu Đủ Nơi Thị Thành

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
anh Nông Dân Ham Vui ơi cho e hỏi? cây đu đủ của em là đực hay cái(BÔNG BỊ VÀNG VÀ RỤNG)? em ăn rồi quăng hột nó lên được 3-4 tháng gì rồi, giờ nó thế này, không biết nó có trái nổi không anh? cám ơn

Sau tám tháng đu đủ mới cho trái nhé bạn. Nhìn có vẻ là cây cái.

Thanh Xuân

Nông dân thời @
Ô đu đủ cũng trảm ngọn a??? Em chả dám động đến 1 sợ lông của nó.
Em trồng 2 cây trên sân thượng. Thùng 100 lít. Nhưng nhìn sản phẩm của bác mà em tủi thân. 2 cây nhà em đc nhõn 1 quả mà chậm lớn quá. Chả giống anh dưa chuột lớn nhanh:wink: Hàng độc nhà em đây :khoc:

Em cũng tranh thủ ké bác khoẻ cây đu đủ trên nóc nhà em ợ

[DOUBLEPOST=1503988960,1503988182][/DOUBLEPOST]

Còn đây là cây đu đủ ăn lè hạt nó tự mọc trong thùng xốp loại bé mà em cũng thu được hơn chục quả

nguyenchihiep

Nông dân thích trồng rau
anh Nông Dân Ham Vui ơi cho e hỏi? cây đu đủ của em là đực hay cái(BÔNG BỊ VÀNG VÀ RỤNG)? em ăn rồi quăng hột nó lên được 3-4 tháng gì rồi, giờ nó thế này, không biết nó có trái nổi không anh? cám ơn

Có khi là hạt của F1 .. Có trái đi nữa cũng rất ít, để đỡ phải tiếc nên mua hạt về trồng

maikhanh

Nông dân thích trồng rau

[DOUBLEPOST=1503988960,1503988182][/DOUBLEPOST]
Còn đây là cây đu đủ ăn lè hạt nó tự mọc trong thùng xốp loại bé mà em cũng thu được hơn chục quả

Cách để giống đu đủ mà thế hệ cây con giống hoàn toàn như cây mẹ : khi cây cao quá hoặc cằn quá chặt cây đi, lấy đoạn thân bị chặt hạ cho nằm sát mặt đất, phủ lên lớp đất mỏng và tưới ẩm, cây con sẽ lên từ những mắt lá đã rụng, sau đó chỉ cần chia cây con ra và trồng, vậy là cây mới hoàn toàn giống cây ban đầu và không phải f1 nên không sợ thoái hóa giống ạ

nguyenchihiep

Nông dân thích trồng rau
Cách để giống đu đủ mà thế hệ cây con giống hoàn toàn như cây mẹ : khi cây cao quá hoặc cằn quá chặt cây đi, lấy đoạn thân bị chặt hạ cho nằm sát mặt đất, phủ lên lớp đất mỏng và tưới ẩm, cây con sẽ lên từ những mắt lá đã rụng, sau đó chỉ cần chia cây con ra và trồng, vậy là cây mới hoàn toàn giống cây ban đầu và không phải f1 nên không sợ thoái hóa giống ạ
Thailand hay taiwan vẫn phải chiết cành đó
[DOUBLEPOST=1504012894][/DOUBLEPOST][DOUBLEPOST=1504012955,1504012643][/DOUBLEPOST]Kiểu này gọi là chiết mỏ vịt

NPH115

Vui điền viên thời @
Ý em là để phần thân đó nằm rồi phủ đất hay cắm đứng???

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Ý em là để phần thân đó nằm rồi phủ đất hay cắm đứng???
Nằm ngang trên đất á chị, bao nhiêu mắt lá là ra bấy nhiều cây, lần rồi em về miền tây ghé vườn đu đủ nên được chỉ đó. Không phải từ em ra đâu, học lại đó ạ
[DOUBLEPOST=1504016188][/DOUBLEPOST]
Các cụ cứ làm lần 2 cây, ăn không ói em không tính tiền nhé.
Bao nhiêu lâu cây mới đậu trái vậy anh. Em đang trồng 3 cây nhưng chưa đậu quả cây nào hết. Hjhj

Nông Dân Ham Vui

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Nằm ngang trên đất á chị, bao nhiêu mắt lá là ra bấy nhiều cây, lần rồi em về miền tây ghé vườn đu đủ nên được chỉ đó. Không phải từ em ra đâu, học lại đó ạ
[DOUBLEPOST=1504016188][/DOUBLEPOST]
Bao nhiêu lâu cây mới đậu trái vậy anh. Em đang trồng 3 cây nhưng chưa đậu quả cây nào hết. Hjhj
Tầm 8 tháng có trái bói, thêm 3 tháng nữa có trái chín ăn. Nói chung đợi chờ ê chân mỏi gối.
Trồng đu đủ có cái sướng là khi nó chín rồi thì cứ chín lai rai, cách 1 vài ngày lại có ăn, quá khỏe:)