Dưa Leo Baby Là Giống Lưỡng Tính (tự Thụ Phấn) Hay Đơn Tính

sosiwa

Nông dân tập sự
Mới trồng thử giống dưa leo này, mới lên được 30-40cm là các nách lá đều ra bông cái, không có một cái bông đực nào luôn. Không biết các Bác, cô chú hay anh chị nào đã trồng giống dưa này chưa ạ.
Đi mua giống Xuân Yến nhưng không có, ở SG không biết cho là chổ nào có thể mua giống XY đc ạ. Thanks

Đây là một vài hình ảnh của 3 cây dưa leo Baby mới trồng: thuỷ canh và thổ tưới thuỷ ạ

.

Thanhnguyen

Nông dân thích trồng rau
Mới trồng thử giống dưa leo này, mới lên được 30-40cm là các nách lá đều ra bông cái, không có một cái bông đực nào luôn. Không biết các Bác, cô chú hay anh chị nào đã trồng giống dưa này chưa ạ.
Đi mua giống Xuân Yến nhưng không có, ở SG không biết cho là chổ nào có thể mua giống XY đc ạ. Thanks

Đây là một vài hình ảnh của 3 cây dưa leo Baby mới trồng: thuỷ canh và thổ tưới thuỷ ạ

.
Cháu xem trang nầy nhé, có dưa XY đấy
Chia Sẻ Hạt Giống Dưa Lưới-dưa Leo-xoài Tứ Quý Góp Quỹ Vrx-cầu Đỏ Ngày 10/09 | Vườn rau xanh - Cộng đồng làm vườn cho người Việt

giacmoxanh28

Vườn ban công
Lần trước chú cho cháu hạt giống khổ qua khủng giống Ấn độ đó , hạt F2 hình như không được hiệu quả lắm ạ. Tuy trái có to nhưng không to được như chú trồng. Cháu muốn xác nhận lại là không biết chú trồng hạt F2 có như vậy ko ạ? Hay trình cháu kém nhỉ? Hihi. Xin lỗi vì em đã lạc đề vì ko biết cách nào phản hồi lại cho chu Thành.
[DOUBLEPOST=1544068892][/DOUBLEPOST]
Tự đậu nha bạn, cây mình trồng trên sân thượng.

Kỳ này trồng dưa thôi...

papillon

Nông dân thích trồng rau
Nó đây bạn ơi.

Attachments