Rau ăn quả Dưa Leo Không Đậu Trái

danhtho

Nông dân thời @
lá xanh đậm và cháy rìa có thể dư đạm nên cây tốt lá k nuôi quả
Cảm ơn bạn, để mình pha thêm nước vào xem sao.
Mấy bữa nay thấy đậu được có 1 trái, còn lại thì đang héo dần.
Chỉ thấy toàn hoa cái, hiếm hoi lắm mới thấy 1 hoa đực

Nông Nghiệp Phố

Nông dân thích trồng rau.
Trước mình có trồng dưa của trung đông tự thụ phấn và của Thái có thụ phấn. Khi có trái ppm 1800 - 2000. Kết quả trung đông rất sai mà mãi chỉ đậu được 1 trái còn dưa thái ra trái nào đậu trái đó. Dưa thái mình trồng aquaponic hệ mới mà còn đầu trái tới 70%. Lần này đang trồng trung đông trong hệ thấy quá trời trái mà chưa thấy hi vọng nào.
Em ko nghĩ là thiếu nắng ạ. Nắng trực tiếp ngày được khoảng 3 tiếng cơ mà. Với lại cây thì vẫn phát triển rất tốt ạ.
Giống em mua giống như vậy nè các bác.

danhtho

Nông dân thời @
Trước mình có trồng dưa của trung đông tự thụ phấn và của Thái có thụ phấn. Khi có trái ppm 1800 - 2000. Kết quả trung đông rất sai mà mãi chỉ đậu được 1 trái còn dưa thái ra trái nào đậu trái đó. Dưa thái mình trồng aquaponic hệ mới mà còn đầu trái tới 70%. Lần này đang trồng trung đông trong hệ thấy quá trời trái mà chưa thấy hi vọng nào.
Mình để ý thì có lẽ ko phải do nồng độ ppm đâu, mình nghĩ là do giống này vẫn phải thụ phấn. Hôm trước thấy có cái hoa đực thì vài hôm sau có mấy trái đậu.
Mấy bữa nay ngó hoài ko thấy hoa đực nào chắc lại rụng hết quá

So Chu

Nông dân thời @
Em cũng đang trồng loại dưa leo Isarel mua hạt giống của cửa hàng hạt giống thanh nga Kiến Hưng Hà Đông. Mà thấy các Bác trồng trước như thế này em thấy nản quá. Theo em các Bác nên up nơi mua hạt giống ở đâu để xem chất lượng hạt nó có đúng không? tránh người khác mua phải hạt giống không chuẩn. Cây của em mới lên được khoảng 5 lá nên chưa hiểu liệu có đúng Isarel không đây?

So Chu

Nông dân thời @
Mình thì thụ phấn bằng cơm, nông dân ko được phép lười biếng:happily:
Cả tháng nay SG ít nắng, nhưng cũng dc tí thành quả.

HÌnh như Bác trồng thổ canh à? Em trồng thuỷ canh cho nó nhàn nhưng thấy không hiệu quả nên thấy nản quá.

danhtho

Nông dân thời @
Em cũng đang trồng loại dưa leo Isarel mua hạt giống của cửa hàng hạt giống thanh nga Kiến Hưng Hà Đông. Mà thấy các Bác trồng trước như thế này em thấy nản quá. Theo em các Bác nên up nơi mua hạt giống ở đâu để xem chất lượng hạt nó có đúng không? tránh người khác mua phải hạt giống không chuẩn. Cây của em mới lên được khoảng 5 lá nên chưa hiểu liệu có đúng Isarel không đây?
Mình mua ở SG, bạn cứ trồng thử xem sao. Mình mới đậu được 4 trái à.
[DOUBLEPOST=1510550552][/DOUBLEPOST]
Mình thì thụ phấn bằng cơm, nông dân ko được phép lười biếng:happily:
Cả tháng nay SG ít nắng, nhưng cũng dc tí thành quả.

Cây nhà mình thì toàn hoa cái thôi à, ít hoa đực lắm

Trần Thị Thu Trang

Nông dân thời @
Anh trồng thổ canh hay thuỷ canh vậy? Có kết quả thì chia sẻ với mọi người nhé, em đang định trồng mà sợ mùa này trồng không được.