Organic Dung Dịch Thủy Canh Hữu Cơ

duachuot

Nông dân thích trồng rau
Chào cả nhà
Em đang tìm hiểu cách ủ phân hữu cơ dùng trong thủy canh, thành phần gồm có EM+chuối+khóm+đu đủ, như thế có đủ dinh dưỡng cho rau không ạ. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Chào cả nhà
Em đang tìm hiểu cách ủ phân hữu cơ dùng trong thủy canh, thành phần gồm có EM+chuối+khóm+đu đủ, như thế có đủ dinh dưỡng cho rau không ạ. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với.
Em chưa có kinh nghiệm, anh thử trồng xem thế nào.

Lanhuong77

Nông dân thích trồng rau
Phân cá thì mình thấy hôi quá, cá tươi thì lại mắc tiền và chưa biết cách làm như thế nào?:notworthy:
Hì hi! tớ chả biết gì đâu, tại thấy thành phần trên giống để ủ phưn cá nên nói vậy á!

Văn Minh

Nông dân lười
Chào cả nhà
Mình nghĩ không đủ đâu. Nghe bác sâurau nói thì các nguyên liệu trên khác gì phân rác đâu, chủ yếu vi chất thôi. Mà EM ủ thực vật không tốt bằng trico đâu

vuonnang

trồng rau nuôi gà
Phân cá thì mình thấy hôi quá, cá tươi thì lại mắc tiền và chưa biết cách làm như thế nào?:notworthy:
Hôi tý thôi nhưng rau lên rất đẹp mà 1 tháng tớ chỉ tưới 1 lần hôi từ chiều tối đến Sáng hôm sau là hết mùi rồi nên tớ chịu đựng được. :Big Grin:

tl01

Long Jà - Yamakubi
nhà ai cũng có sẵn hầm phưn K cần ủ lăn tăn sợ K đủ chất thì hút lên xài K lo mầm bệnh nhá :cuoi:

duachuot

Nông dân thích trồng rau
Hôi tý thôi nhưng rau lên rất đẹp mà 1 tháng tớ chỉ tưới 1 lần hôi từ chiều tối đến Sáng hôm sau là hết mùi rồi nên tớ chịu đựng được. :Big Grin:
Bạn chỉ tưới 1 tháng 1 lần bằng phân cá, ngoài ra có bổ sung thêm phân gì nữa k?