Rau ăn lá Giá Trị Dinh Dưỡng Của Cải 7 Màu Swiss Chard

sâuđộtbiến

Nông dân thời @
upload hình không được. em với bác sâu rau không quen đâu nhé, hạt giống cải rainbow em lấy trên TPHCM về. mới trồng lần đầu. cũng giống như hình của bác sâurau. không biết thu hoạch như thế nào?

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Tớ trồng 2 tháng mới đc như trên hình. Cuống lá thưa bạn cứ tỉa lá dưới ăn dần nhé.

garden

Nông dân thời @
Mình có đọc hết bào này rồi, nhưng mà nó có khuyến cáo là do trong cải cầu vồng có chứa axit axolic

"Cải cầu vồng là một trong số ít các loại thực phẩm có chứa axit axolic, được tìm thấy tự nhiên ở thực vật, động vật và con người. Khi ăn quá nhiều, axit oxalic có thể tích tụ trong cơ thể và gây ra căng thẳng cho thận và túi mật, có khả năng kết tinh thành sỏi thận. Các nghiên cứu trong phòng thí nghiệm, cũng chỉ ra rằng axit axolic có thể cản trở việc hấp thụ canxi từ cơ thể, tuy nhiên tỉ lệ này là tương đối nhỏ. Nếu cơ thể của bạn khỏe mạnh, và bạn làm tốt việc nhai và thư giãn trong khi thưởng thức bữa ăn, bạn sẽ nhận được những lợi ích đáng kể, bao gồm cả sựhấp thụ canxi từ thực phẩm chứa nhiều canxi mà còn chứa cả axit axolic. Nếu bạn có một cơ thể nhạy cảm, thì nên bắt đầu từ từ với cải cầu vồng được nấu để cơ thể thích nghi dần dần. Chỉ nên ăn cải cầu vồng và các loại thực phẩm có lượng axit oxalic cao vài lần một tuần."

Cách khử axit này là luộc trong nồi mở nắp khoảng 3 phút để cho axit bay hơi.