Thủy canh Giàn Trồng Rau Thủy Canh Đơn Giản Dễ Làm Tại Nhà

hoangai172

Thích là nhích
cho mình hỏi bạn mua hat giống salach đỏ ở đâu thế? mình mua đủ kiểu mà ươm hoài ko lên.

AnhMinhlugia

Nông dân thời @
Bạn Đoàn Trọng Hùng ui. Mình đang nghiên cứu tính toán một hệ như bạn với khoảng 20 mét ống 90 làm rọ trồng căy. Có 1 vài vấn đề cho mình hỏi:
1. Thể tích thùng hồi ddtc về khoảng bao nhiêu thì vừa. Bơm có lẽ không cần lớn vì chiều cao bơm khoảng 0.6m thôi.
2. Có cần sục khí trong bể ddtc hay khồng. Thời gian bơm cũng như thời gian nghỉ khoảng bao lâu thì phù hợp.
3. Bao lău thì thay ddtc hay chỉ châm thêm khi thiếu. Khi trời mưa làm loãng dd thì ta làm sao.
Hiii. Thân.

maxonha

Nông dân thời @
Bạn Đoàn Trọng Hùng ui. Mình đang nghiên cứu tính toán một hệ như bạn với khoảng 20 mét ống 90 làm rọ trồng căy. Có 1 vài vấn đề cho mình hỏi:
1. Thể tích thùng hồi ddtc về khoảng bao nhiêu thì vừa. Bơm có lẽ không cần lớn vì chiều cao bơm khoảng 0.6m thôi.
2. Có cần sục khí trong bể ddtc hay khồng. Thời gian bơm cũng như thời gian nghỉ khoảng bao lâu thì phù hợp.
3. Bao lău thì thay ddtc hay chỉ châm thêm khi thiếu. Khi trời mưa làm loãng dd thì ta làm sao.
Hiii. Thân.
1. Cái này thì phải dựa vào độ mạnh của máy bơm, nước còn trong ống và nươc hồi về để tính thôi. Vừa bơm vửa thêm nước hoặc rút nước đế khi đủ.
2. Có sục là quá tốt, thời gian bơm thì bơm 1h nghỉ 1h ban ngày còn đêm nghỉ (mình đang làm vậy )
3. Cái này cứ đo bằng bút ppm và giấy quỳ loãng thì cho thêm