Aquaponic Hệ Aquaponic Sử Dụng Giá Thể Sỏi Nhỏ, Thay Lọc Nước Cho Hồ Cá Koi

Nguyen Ngoc

Nông dân thời @
Tôi muốn chia sẻ cùng mọi người một số kinh nghiệm và chút thay đổi cho hệ Aqua.
Đây là hệ Aqua đã vận hành được hơn 2 tháng, rau muống đã ăn được 3 lứa. Tôi dùng sỏi nhỏ, loại sỏi bị lọc ra khỏi cát vàng trong các công trình xây dựng để thay thế cho giá thể sỏi lecka

Nguyen Ngoc

Nông dân thời @
Bác có thấy là nặng không ạ? Em nghĩ sỏi này nặng lắm.
Rất nặng, chắc phải gấp đôi sỏi lecka, nhưng mấy chậu nhựa 100l của mình vẫn chịu được.
Hiền 1991 Sỏi có thể mua ở các bãi VLXD lớn hoặc đặt hàng mấy ông ba gác chuyên chở cát sỏi.

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Tôi muốn chia sẻ cùng mọi người một số kinh nghiệm và chút thay đổi cho hệ Aqua.
Đây là hệ Aqua đã vận hành được hơn 2 tháng, rau muống đã ăn được 3 lứa. Tôi dùng sỏi nhỏ, loại sỏi bị lọc ra khỏi cát vàng trong các công trình xây dựng để thay thế cho giá thể sỏi lecka

Thùng lọc cơ phía trên bác có làm giá đỡ cho bông lọc ko? Bao lâu thì vệ sinh 1 lần, tks bác.

Nguyen Ngoc

Nông dân thời @
Thùng lọc cơ phía trên bác có làm giá đỡ cho bông lọc ko? Bao lâu thì vệ sinh 1 lần, tks bác.
Có chứ, phải làm giá đỡ cho bùi nhùi phía trên và bùi nhùi được chia làm 2 tấm để dễ dàng tháo ra. Khoảng 1 tuần thì phải làm vệ sinh thùng lọc.