D.I.Y Hỏi Cách Lắp Vòi Cho Bình Nhựa

tuandph

Nông dân thời @
Chào các bác. Tình hình là e muốn chế hệ thống cấp nước tự động cho dàn rau ở nhà. và em dự định là dùng thùng nhựa & ống nhựa như trong hình để gắn thêm vòi nước vào.
Nhưng mà em đang phân vân dùng loại này nước nó có rỉ ra ngoài không ạ. Các bác có cao kiến hay giải pháp nào khác giúp em với ạ.

papillon

Nông dân thích trồng rau
Chào các bác. Tình hình là e muốn chế hệ thống cấp nước tự động cho dàn rau ở nhà. và em dự định là dùng thùng nhựa & ống nhựa như trong hình để gắn thêm vòi nước vào.
Nhưng mà em đang phân vân dùng loại này nước nó có rỉ ra ngoài không ạ. Các bác có cao kiến hay giải pháp nào khác giúp em với ạ.
Thùng này làm k khéo thì bị vỡ chỗ lỗ khoét, mua thùng nhựa PP cũ sẽ dễ làm hơn bạn nhé.

Anh HHT

Nông dân thích trồng rau
Ngoài cái ống này, bạn tham khảo thêm bộ seal của bác Sâu, mình xài thấy khá tiện

tuandph

Nông dân thời @
Thùng này làm k khéo thì bị vỡ chỗ lỗ khoét, mua thùng nhựa PP cũ sẽ dễ làm hơn bạn nhé.
Bác có cái hình nào cho dễ hình dung không ạ. Thanks bác.
[DOUBLEPOST=1547651007][/DOUBLEPOST]
Ngoài cái ống này, bạn tham khảo thêm bộ seal của bác Sâu, mình xài thấy khá tiện
Bác cho e xin tí hình ảnh để dễ hình dung được không ạ. Vì e ở tít Đà Nẵng lận ạ.

papillon

Nông dân thích trồng rau
Bác có cái hình nào cho dễ hình dung không ạ. Thanks bác.
[DOUBLEPOST=1547651007][/DOUBLEPOST]
Bác cho e xin tí hình ảnh để dễ hình dung được không ạ. Vì e ở tít Đà Nẵng lận ạ.
Ví dụ như cái bình này bằng HDPE cũng bền bạn nhé, nhựa PP cũng vậy.
Thùng nhựa bạn đăng khi va chạm hay gia công nó có thể vỡ dọc vỡ ngang, nói chung độ bền cơ học kém, ngoài ra thì ra nắng nó sẽ giòn, bạc màu rất nhanh.
Thùng Phuy Nhựa Đựng Hóa Chất Giá Rẻ - Nhựa Việt Tiến

Anh HHT

Nông dân thích trồng rau
Bạn tuandph tìm trong mục DIY:
“Gioăng Cao Su Uni Sâu Và Các Ứng Dụng” là có hình nha

leeyoungsoi

Nông dân thích trồng rau
Thùng này cũng xài tạm được nếu không mua được thùng phuy nhưng đừng để nắng. Ren trong ren ngoài nối nhau nên có 2 ron cao su và bạn nên khoan lỗ đừng đụng vào vân dọc của thùng vì khi vặn vào sẽ dễ bị dò nước.

tuandph

Nông dân thời @
Thùng này cũng xài tạm được nếu không mua được thùng phuy nhưng đừng để nắng. Ren trong ren ngoài nối nhau nên có 2 ron cao su và bạn nên khoan lỗ đừng đụng vào vân dọc của thùng vì khi vặn vào sẽ dễ bị dò nước.
Em cảm ơn bác nhiều. E sẽ lưu ý vụ này ạ.

trungcmc

Nông dân thích trồng rau
bạn nên ra tiệm mua cái sóng kín hay hơn là cái thùng tròn, dùng ép thùng cũng dễ gia công hơn, giá thành khoảng 230k-240k có nắp.

tuandph

Nông dân thời @
Chào các bác. Sau một thời gian cân đo đong đếm. Em đã chọn loại thùng phuy nhựa có nắp 220l ạ. (Diễn đàn không cho upload ảnh nữa khó ghê)