Hải Phòng: Một Số Địa Chỉ Mua Vật Tư Trồng Cây Nhà Phố

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Rút ra từ quá trình tìm tòi của bản thân, khi mới bắt đầu và đến ngay cả bây giờ, việc tìm kiếm vật tư làm vườn ở HP k phải dễ dàng gì. Cũng để bớt khó khăn cho bản thân và nhất là với những người mới tham gia, em xin được mở đầu trước. Cũng nhờ ACE trên diễn đàn siêu về xử lý trên máy giúp để sao cho các thông tin hữu ích nhất của toppic này luôn ở đầu trang. Trình độ của em rất i mờ tờ. Và cũng mong ACE ở Hải Phòng cung cấp nhiều địa chỉ hơn nữa. Rất cám ơn ACE trên dđ
1. Điểm bán sinh khối giun quế và phân giun quế: Thọ ở Cao Mật, An Lão phone 097 304 6958, có thể gửi xe và nhận tại Cầu Niệm. Sinh khối 25k/kg, phân 2k5/kg.
2. Điểm bán thùng xốp: các cửa hàng thu mua phế liệu. Em mua tại cửa hàng bên Quán Trữ là 20k/3 thùng loại Trung (rẻ hơn bên Lãn Ông).
3. Trấu tươi: cơ sở xay sát đường Đẩu Phượng, Kiến An. 10k/bao đóng sẵn
4. Băng dính: các quầy bán văn phòng phẩm đường Phan Bội Châu - chợ Đổ
5. Nấm Trichodrma: cửa hàng Thoại Nga (đường ngã tư ác quy Tia Sáng đi Tt Rế, cách Tt Rế khoảng 2km). Đt 0904806515
6. nhận gia công, tư vấn, thiết kế, thi công vườn sân thượng, giàn thủy canh ống PVC, bán các loại hoa Tết, phân bón, đất trồng, dung dịch thủy canh, bịch phôi nấm; tư vấn thiết kế vườn tường, vườn ban công, vườn trên mái: shop Thanh Hải - nickfacebook Trần Tuấn Vương - SN 1974, địa chỉ nhà 47/908 Ngô Gia Tự, phone 0913 680428. Dung dịch thủy canh giá 15k/l
7. Hạt cây giống:
- BigC
- Chợ hàng (cây giống hoa, rau, cây cảnh bán vào sáng chủ nhật, hạt giống ngày nào cũng bán)
- Chợ lũng (cây rau, hoa giống và hạt giống ngày nào cũng bán, sáng chủ nhật bán cây rau giống ít hơn vì người bán chuyển về chợ Hàng)
- Cửa hàng hạt giống tại các quận huyện ngoại thành, ở Kiến An cửa hàng đối diện lối đi vào trại giam Gốc Thị
8 Phân bón: BigC, chợ hàng, chợ Lũng, các cửa hàng vật tư tại các quận huyện, cửa hàng Thoại Nga...

Chỉnh sửa cuối:

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Sẽ rất thiếu sót khi bỏ qua Chợ Hàng, nơi có lịch sử lâu đời là chợ phiên bán hạt giống/cây giống nổi tiếng của đồng bằng Bắc Bộ. Có những hạt không chợ nào có ngoài chợ Hàng, muốn mua hạt rau Ngót tớ phải tới chợ này mới mua đc đấy:Cool:

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Sẽ rất thiếu sót khi bỏ qua Chợ Hàng, nơi có lịch sử lâu đời là chợ phiên bán hạt giống/cây giống nổi tiếng của đồng bằng Bắc Bộ. Có những hạt không chợ nào có ngoài chợ Hàng, muốn mua hạt rau Ngót tớ phải tới chợ này mới mua đc đấy:Cool:
Vâng ạ. Vì bên dđ rau sạch đưa rồi nên em k đưa nữa. Phần này em đưa bổ sung.
Chính xác hơn đã có lần em trích dẫn bên đó sang bên này nhưng rồi bị xóa. Chắc Vi phạm nội quy vì lúc đó em mới tham gia. Một số mặt hàng chợ Hàng mới có nhưng cũng có thứ có thể mua nơi # thì ở chợ Hàng lại rất mắc ạ.

mesaohp

Nông dân thời @
Rút ra từ quá trình tìm tòi của bản thân, khi mới bắt đầu và đến ngay cả bây giờ, việc tìm kiếm vật tư làm vườn ở HP k phải dễ dàng gì. Cũng để bớt khó khăn cho bản thân và nhất là với những người mới tham gia, em xin được mở đầu trước. Cũng nhờ ACE trên diễn đàn siêu về xử lý trên máy giúp để sao cho các thông tin hữu ích nhất của toppic này luôn ở đầu trang. Trình độ của em rất i mờ tờ. Và cũng mong ACE ở Hải Phòng cung cấp nhiều địa chỉ hơn nữa. Rất cám ơn ACE trên dđ
1. Điểm bán sinh khối giun quế và phân giun quế: Thọ ở Cao Mật, An Lão phone 097 304 6958, có thể gửi xe và nhận tại Cầu Niệm. Sinh khối 25k/kg, phân 2k5/kg.
2. Điểm bán thùng xốp: các cửa hàng thu mua phế liệu. Em mua tại cửa hàng bên Quán Trữ là 20k/3 thùng loại Trung (rẻ hơn bên Lãn Ông).
3. Trấu tươi: cơ sở xay sát đường Đẩu Phượng, Kiến An. 10k/bao đóng sẵn
4. Băng dính: các quầy bán văn phòng phẩm đường Phan Bội Châu - chợ Đổ
5. Nấm Trichodrma: cửa hàng Thoại Nga (đường ngã tư ác quy Tia Sáng đi Tt Rế, cách Tt Rế khoảng 2km). Đt 0904806515
Chị ơi đ/c mua nấm trichodrma là qua tt Rế 2km hay còn 2km nữa mới tới ạ. Thks c nhé!

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Chị ơi đ/c mua nấm trichodrma là qua tt Rế 2km hay còn 2km nữa mới tới ạ. Thks c nhé!
Đi từ ngã tư ac quy Tia sáng, em thấy cửa hàng bên tay phải, chưa tới thị trấn đâu.
Tốt hơn hết alo cho cửa hàng xem nấm đã về chưa k lúc họ nhỡ hàng mình sang lại mất công.
Em hỏi cả EM xem họ có k nhé, nếu có thì bổ sung luôn vào đây cho mọi người biết.

mesaohp

Nông dân thời @
Đi từ ngã tư ac quy Tia sáng, em thấy cửa hàng bên tay phải, chưa tới thị trấn đâu.
Tốt hơn hết alo cho cửa hàng xem nấm đã về chưa k lúc họ nhỡ hàng mình sang lại mất công.
Em hỏi cả EM xem họ có k nhé, nếu có thì bổ sung luôn vào đây cho mọi người biết.
Ok c. E cảm ơn c ạ!

vuanhthu

Nông dân thời @
Chị TrinhCAHA ơi,
Em là mình mới chị e đang ươm hạt cà chua... Ớt.. Củ cải đỏ..
Nhưng ko thấy lên
Hạt giống e mua ở big c
Chị có địa chỉ mua hạt tốt ở hải phòng ko ạ??
Chỉ giùm e với ạ

mesaohp

Nông dân thời @
Chị TrinhCAHA ơi,
Em là mình mới chị e đang ươm hạt cà chua... Ớt.. Củ cải đỏ..
Nhưng ko thấy lên
Hạt giống e mua ở big c
Chị có địa chỉ mua hạt tốt ở hải phòng ko ạ??
Chỉ giùm e với ạ
Mình thấy mọi người bảo mua hạt giống của Nông Hữu rất ok. Nhưng họ toàn gói to, mình trồng rau ăn thì k phù hợp. Hay hội HP mình mua chung hạt giống đi!