Hải Phòng: Một Số Địa Chỉ Mua Vật Tư Trồng Cây Nhà Phố

Tran Anh

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Chị ơi cho em hỏi chị ủ phân bò và gà với Em hay Rỉ mật . Ở nội thành Hải Phòng thì mua hai loại đấy ở đâu cho gần ?
[DOUBLEPOST=1478274019,1478273366][/DOUBLEPOST]Các bạn Hải Phòng cho mình hỏi : Ở Hải Phòng mình chỗ nào bán phi nhựa 220l giá rẻ nhỉ ( Để làm tháp rau ). Trên đường Quang Trung có bán nhưng nhiều loại giá đắt quá , không rẻ như giá trong miền Nam ( có người nói có 280k đến 300k thôi)
Bạn hoà tan rỉ mật cho loãng trước sau đó mới đổ EM, lúc đấy sẽ tạo thành EM thứ cấp bạn có thể để được 6 tháng trong chỗ râm mát, khi ủ phân bò bạn có thể hoà loãng EM theo tỉ lệ 1/10 hoặc để nguyên rồi phun đều lên đống phân ủ, sau đó dùng bạt hoặc túi bóng che kín lại, sau 2 hôm sờ thấy nóng là vi sinh hoạt động tốt

diephuong

Nông dân thời @
Mình chưa ủ phân bò bao giờ, còn phân gà m nhờ cô ấy rắc sẵn nấm trico rồi, mang về chỉ việc dùng thôi, cẩn thận hơn thì cho vào bao lilông hay bao xi măng buộc lại để 1 tháng mới mang ra dùng. M thường để lâu lâu ko thấy mùi gì hết.

Tran Anh

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Trong tháng này em hay phải xuống Đình Vũ chỗ cảng Hải An, các ace có nhu cầu về hạt giống không em mang xuống cho, mọi người có thể vào kho hạt giống HN chọn sau đó sang tuần tới em sẽ alo hoặc thông báo tiếp,

Lê Anh Đức

Nông dân thời @
Cám ơn mọi người đã chỉ cách ủ. Nhưng ý mình muốn hỏi là ở nội thành Hải Phòng có chỗ nào bán mấy loại nấm vi sinh đấy không ?
Còn nếu không có nấm thì mình ủ chay khoảng bao lâu thì được. Tại Vì nhà mình đang nuôi gà , mình có rắc trấu xuống nền và cứ khoảng 3 tới 4 ngày mình lại thay trấu . Trấu trộn phân đấy mình định giữ lại để ủ thành phân bón rau cho khỏi phí. Hiện tại đang đổ đầy 2 thùng xốp rồi.

tienle

Nông dân thời @
các bác HP còn hoạt động trong này không ạ? cho e hỏi địa chỉ mua hoá chất pha dung dịch thuỷ canh ở HP với ạ?

thecong68hp

Nông dân thời @
mình cũng ở hải phòng, mới tham gia diễn đàn rất mong giao lưu cùng mọi người.
trân trọng!

Mr Trym

Nông dân thời @
Xin chào các anh các chị ở HP. Em cũng ở HP cũng muốn học hỏi về chồng rau ăn cho gia đình mong được làm quen và giao lưu học hỏi ạ.

Mr Trym

Nông dân thời @
Bạn cho hỏi cho hỏi là ở HP mình có chỗ nào bán tấm nilon thông minh lợp cho nhà lưới không bạn?

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Cám ơn mọi người đã chỉ cách ủ. Nhưng ý mình muốn hỏi là ở nội thành Hải Phòng có chỗ nào bán mấy loại nấm vi sinh đấy không ?
Còn nếu không có nấm thì mình ủ chay khoảng bao lâu thì được. Tại Vì nhà mình đang nuôi gà , mình có rắc trấu xuống nền và cứ khoảng 3 tới 4 ngày mình lại thay trấu . Trấu trộn phân đấy mình định giữ lại để ủ thành phân bón rau cho khỏi phí. Hiện tại đang đổ đầy 2 thùng xốp rồi.
Có loại thảm sinh học dùng trong chăn nuôi, bản thân đã có các hoạt chất và vi sinh vật nên thời gian ủ ngắn, không hôi. Phân gà (nếu cho ăn ít đạm) & bò chủ yếu là rau xanh thì ủ nấm trichodmar tốt hơn, sau ủ 1 tháng có thể sài. Nếu k có chế phẩm vi sinh ủ thường thì thời gian ủ là 6 tháng. Lâu rồi mình k trồng cây mình cũng k biết, nhưng nhu cầu tăng, chắc nội thành cũng nhập rồi. Bạn qua chợ hàng hoặc alo cho mấy số đt casc địa chỉ mọi ng đăng trên dđ hỏi xem