Thủy canh Hỏi Về Thuỷ Canh Hồi Lưu

Thorium

Nông dân thời @
Haiza, mình lỡ dùng bơm 3400 AP, bơm lên hơi nhanh nữa. Dùng van xả là như thế nào vậy bạn, mh chưa hiểu lắm.
Là làm như vậy nè bạn. Thích nước lên nhiều hơn hay ít hơn mình điều chỉnh van xả về. Bơm lên mạnh quá thì mở luôn van để 1 phần nước về bồn chứa luôn. Còn có 1 cách nữa là gắn van trực tiếp vô đường ống lên luôn. Nhưng mình sợ hại bơm. Nhiều anh chị dùng cách gắn van trực tiếp và điều chỉnh lưu lượng nc lên luôn và feedback là ko hại bơm, nên tùy dụng cụ mà bạn test thử

Mê thủy canh

Nông dân thời @
bạn cho đất nung vào bên dưới, bỏ thêm một lớp mỏng xơ dừa rồi gieo hạt...thêm một lớp mỏng xơ dừa để giữ ẩm và làm mát hạt đả ươm nhé bạn

Xec0605

Nông dân thời @
bạn cho đất nung vào bên dưới, bỏ thêm một lớp mỏng xơ dừa rồi gieo hạt...thêm một lớp mỏng xơ dừa để giữ ẩm và làm mát hạt đả ươm nhé bạn
Mình tuoi nuoc ntn cho hop ly, khi nao thi cho len gian thuy canh duoc, hay minh co the dat tren gian roi gieo luon dc ko? e xin cam on
Nội quy buộc viết tiếng Việt có dấu nhé bạn.

Last edited by a moderator:

Mê thủy canh

Nông dân thời @
kiếm 1 thùng xốp nhỏ, chế nước ngập đáy rọ khoản 1.5cm , cho hạt vào rọ rồi tưới ẩm , đề vào nơi mát đến khi hạt nảy mầm,lên 3.4 lá thật rồi hãy cho lên giàn nhé bạn

Xec0605

Nông dân thời @
Mấy a chị cho e hỏi? Rọ nhựa đựng giá thể mình để sỏi phía dưới còn phía trên mình để xơ dừa gieo hạt được ko ạ

rangthoct

Nông dân thời @
Một tấm mình bán 9000 có 60 miếng nhỏ quy cách 2.5*2.5cm. Mình đang xài thử để thay thế miếng xốp. Nó là rockwool board. Bong sợi khoáng đó bạn
Cửa hàng bạn ở đâu vậy? Tôi định mua 20 tấm. Thanks