Ký sự Hết Máu, Bố Cháu Là Ai?

Bim Bim Bim

Nông dân thích trồng rau
Kéo cháu nó lên khám sức khỏe sáng nay. Ước chừng trên 2kg, dài 23cm.

Không thể tin được, gần 2 tháng mà chưa bị nhện đỏ, phấn trắng, rệp sáp,...dù không tiêm chủng gì hết.
Bác lang lợi hại quá, aqua cả dưa lưới mà ko bị sâu bệnh gì cả, bản thân Bảo Khuê cũng là giống khỏe kháng bệnh tốt, còn Bích Thanh thì thật sự khó trồng hơn Bảo Khuê nhiều. Em mới thu hoạch tuần trước nè bác. Bảo Khuê thì ăn giòn còn Bích Thanh thì mềm và ngọt hơn.

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
aquaponics thành công dưa lưới,thật không thể tin được thật là tuyệt vời.Chúc mừng anh @Lang
Cái này giống như "bất chiến tự nhiên thành". Mình cũng bất ngờ, vì thủy canh khống chế được ppm mà trồng dưa lưới rất trầy trật. Còn aquaponics thì chẳng cần chăm sóc gì cả.
Tội nghiệp em nó, thường xuyên cọ vào tuờng nên bi không trơn láng mà trầy trụa tùm lum thấy thương.:devil:

papillon

Nông dân thích trồng rau
Cái này giống như "bất chiến tự nhiên thành". Mình cũng bất ngờ, vì thủy canh khống chế được ppm mà trồng dưa lưới rất trầy trật. Còn aquaponics thì chẳng cần chăm sóc gì cả.
Tội nghiệp em nó, thường xuyên cọ vào tuờng nên bi không trơn láng mà trầy trụa tùm lum thấy thương.:devil:
Bác không lót bao cho em nó giờ lại thương nó trầy trụa :happily:.

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
rau có rệp, rầy mình pha nước tiêu hoặc tỏi giã nát xog rưới lên rất có hiệu quả đo nha
xã cũng có tác dụng tương tự. Côn trùng hút nhựa nó ko thích mùi quá mẫn đâu :Cool:
Pha nước tiểu thì mình có nghe nói. Nhưng "pha nước tiêu" thì chưa từng. Haiz đau cái đầu quá, tưởng tuợng hổng ra!:Frown: