Guide Hướng Dẫn Chức Năng Cơ Bản Diễn Đàn Vườn Rau Xanh

Anh pham

Nông dân thích trồng rau
Mình là thành viên mới .thấy diễn đàn có nhiều điều rất hay nhưng cũng co nhiều cái o biết cách dùng đành mo` một mình vậy :wow::smile:

Dinh Tien

Nông dân lười nhất VRX
Đề nghị BQT hướng dẫn giúp mình cách đăng bài, trong đó có chèn link nickname của thành viên khác.
Cảm ơn nhiều!

papillon

Nông dân thích trồng rau
Để tạo topic mới, anh vào Box phù hợp, bấm vào nút Đăng chủ đề mới (góc phải hình bên dưới) và đặt tên topic, gõ text, up hình và và đăng bài thôi.
Để tag 1 thành viên của diễn đàn vào, anh gõ ký tự "@" ngay trước tên nick của thành viên, thường thì gõ được 2-3 ký tự là sẽ hiện lên các thành viên có các ký tự đó như kiểu danh bạ điện thoại, anh có thể dùng chuột chọn hoặc ấn Enter thì sẽ chọn ngay người đứng đầu danh sách.

tohoanganh

NÔNG DÂN KHÔNG ĐẤT
Để tạo topic mới, anh vào Box phù hợp, bấm vào nút Đăng chủ đề mới (góc phải hình bên dưới) và đặt tên topic, gõ text, up hình và và đăng bài thôi.
Để tag 1 thành viên của diễn đàn vào, anh gõ ký tự "@" ngay trước tên nick của thành viên, thường thì gõ được 2-3 ký tự là sẽ hiện lên các thành viên có các ký tự đó như kiểu danh bạ điện thoại, anh có thể dùng chuột chọn hoặc ấn Enter thì sẽ chọn ngay người đứng đầu danh sách.
Sao mình làm vậy mà nó không ra nhỉ, bác papillon :Cute Smiley17:

Tuonghap

Nông dân thời @

Các bác cho e hỏi những hình tròn lấp lánh như hình trên có ý nghĩa là gì vậy ạ?
Thanks

Mr Trym

Nông dân thời @
Cám ơn bác Diabayhn đã động viên khích lệ để con ngày hoàn thiện sân chơi chung cho cộng đồng ! Quý lắm thay
Bác cho hỏi làm sao để đưa nick của người khác vào như đoạn "Diabayhn" hả bác ơi?
Cám ơn bác
[DOUBLEPOST=1481600381,1481600016][/DOUBLEPOST]

Oh đây rồi em test phát. Cám ơn bác papillon

Dung Nato

Nông dân thời @
Cho mình hỏi, mình là thành viên mới, đăng 10 bài, like 10 lần, nhưng vẫn không tạo được chủ đề ???? Cám ơn BQT

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Cho mình hỏi, mình là thành viên mới, đăng 10 bài, like 10 lần, nhưng vẫn không tạo được chủ đề ???? Cám ơn BQT

Nội quy ghi rõ là "bạn có 10 like" chứ đâu có nói là "bạn click cho đi 10 like". Số like của bạn vẫn là 0 nhé.