Guide Hướng Dẫn Đăng Bài Cơ Bản Và Chức Năng Upload Hình Ảnh

Chuồn chuồn kim

Nông dân thích trồng rau
Xin lỗi chị Diệp Hà em chưa up bài. Mấy hôm nay bạn cùng phòng của em đi công tác thêm một chị giúp việc ăn Tết vẫn chưa lên và nhà chỉ còn một chị trông trẻ nên em phải xông pha mặt trận đưa đón tụi nhỏ và làm việc nhà quay cuồng luôn ạ. Hu hu
[DOUBLEPOST=1455810952][/DOUBLEPOST]Nhà em trồng cây sương sâm rất nhiề , rất tốt luôn ạ nhưng ko phải cây sương gai( sương lông) đâu chị. Cây sương lông vò phức tạp lắm nên em ko trồng. Còn loại sương sâm nhà em trồng chỉ cần vò nát nhẹ nhàng rồi lọc qua rây để trong tủ lạnh khoảng một giờ là có ngay ly sương sâm mát lạnh thích ơi là thích!

Diệp Hà

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Xin lỗi chị Diệp Hà em chưa up bài. Mấy hôm nay bạn cùng phòng của em đi công tác thêm một chị giúp việc ăn Tết vẫn chưa lên và nhà chỉ còn một chị trông trẻ nên em phải xông pha mặt trận đưa đón tụi nhỏ và làm việc nhà quay cuồng luôn ạ. Hu hu
[DOUBLEPOST=1455810952][/DOUBLEPOST]Nhà em trồng cây sương sâm rất nhiề , rất tốt luôn ạ nhưng ko phải cây sương gai( sương lông) đâu chị. Cây sương lông vò phức tạp lắm nên em ko trồng. Còn loại sương sâm nhà em trồng chỉ cần vò nát nhẹ nhàng rồi lọc qua rây để trong tủ lạnh khoảng một giờ là có ngay ly sương sâm mát lạnh thích ơi là thích!
Vậy hả, đấy là hội chứng sau tết đấy em ạ! Khoảng đầu tháng 3 ( từ 4-6/3 gì đó) chị có việc đi Sì ghềnh! Nếu được chị sẽ nhờ người nhà qua chỗ em, em cho chị xin một ít cành để chị mang về Hà Nội trồng nhé!

Chuồn chuồn kim

Nông dân thích trồng rau
Dạ sẵn tiện rm mời chị ghé thăm vườn rau của em luôn ạ. Vậy để ngày mai em tiến hành giâm cành cho chị luôn nè. Em đang gõ chữ đăng bài mà bỗng dưng ko thể gõ đc bằng phông tiếng Việt là sao ta? Chị ơi làm sao bi giờ??
[DOUBLEPOST=1455811800][/DOUBLEPOST]Em đang sử dụng đt iphone để vào diễn đàn ạ!

Diệp Hà

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Dạ sẵn tiện rm mời chị ghé thăm vườn rau của em luôn ạ. Vậy để ngày mai em tiến hành giâm cành cho chị luôn nè. Em đang gõ chữ đăng bài mà bỗng dưng ko thể gõ đc bằng phông tiếng Việt là sao ta? Chị ơi làm sao bi giờ??
[DOUBLEPOST=1455811800][/DOUBLEPOST]Em đang sử dụng đt iphone để vào diễn đàn ạ!
Vậy hả? Em nhìn dòng cuối cùng của bàn phím, có phím in hình quả địa cầu bên trái, em nhấn vào đó. Nó ra các hình mặt cười, nhấn tiếp vào phím ABC gần phím có hình quả địa cầu lúc nãy , nó ra tiếng anh, nhấn tiếp phím quả địa cầu nó lại ra tiếng Việt!

tuongkha

Nôngdâ[email protected]ùibắp.com.canh
Cách upload hình lên diễn đàn trong trường hợp chức năng upload của diễn đàn bị lỗi hay khi có sửa chữa internet quốc tế.

B1: Dùng trình duyệt vào trang web Up ảnh nhanh Miễn Phí không cần tài khoản UPSIEUTOC, click chọn Upload phía trên góc phải

B2: Click chọn link các file ảnh từ máy tính

B3: Chọn ảnh cần upload, có thể chọn 1 hoặc nhiều ảnh cùng lúc, chọn xong nhấn nút Open.

B4: Nhấn nút Upload

B5: Ngồi chờ :)

B6: Khi upload xong, click chọn từ Mã nhúng = BBCode Full.

B7: Click chuột phải vào ô bên dưới, chọn Copy (hoặc nhấn Ctrl+C)

B8: Trở về bài viết, click chuột phải, chọn Paste (hoặc nhấn Ctrl+V)

Chỉnh sửa cuối:

Chuồn chuồn kim

Nông dân thích trồng rau
Cách upload hình lên diễn đàn trong trường hợp chức năng upload của diễn đàn bị lỗi hay khi có sửa chữa internet quốc tế.

B1: Dùng trình duyệt vào trang web Up ảnh nhanh Miễn Phí không cần tài khoản UPSIEUTOC, click chọn Upload phía trên góc phải

B2: Click chọn link các file ảnh từ máy tính

B3: Chọn ảnh cần upload, có thể chọn 1 hoặc nhiều ảnh cùng lúc, chọn xong nhấn nút Open.

B4: Nhấn nút Upload

B5: Ngồi chờ :)

B6: Khi upload xong, click chọn từ Mã nhúng = BBCode Full.

B7: Click chuột phải vào ô bên dưới, chọn Copy (hoặc nhấn Ctrl+C)

B8: Trở về bài viết, click chuột phải, chọn Paste (hoặc nhấn Ctrl+V)

Mà em đang dùng đt thông minh thì làm seo đây?

TrymCu

Nông Dân Mặt Dày
Chào các A/C
Phụng viết 1 hướng dẫn về cách upload hình ảnh lên 1 tên miền khác ngoài chức năng Upload của VRX.
Phần I: Đăng ký tài khoản. Log in ( đăng nhập), Sign Up (đăng ký) , Log out (thoát ra)

Bước 1: vào tên miền: Photo and image hosting, free photo galleries, photo editing . Có 2 cách đăng nhập vào photobucket.com
+ Cách 1: Đăng nhập bằng tài khoản facebook. Click vào chứ Log in (đã khoanh tròn màu vàng) cách này tiện nhất vì không cần đăng ký lại nhé , nó tự động lấy luôn địa chỉ face cảu A/C đã đăng ký với facebook.com.

+ Cách 2: Tạo tài khoản bằng tài khoản gmail. Click chuột vào Sign up! (trong ô vuông màu vàng)

Khi click vào chữ Sign Up có nghĩa là mình đăng ký 1 tài khoản mới với photobucket. Nó sẽ hiện ra cái bảng này

Sau khi điền tất cả các thông tin theo yêu cầu và click vào ô vuông I'm not a robot

Thông tin điền vào các ô nó có dấu tick màu xanh con như là đúng nhé.

Cuối cùng là click vào Create Account

Thế là xong phần đăng ký tài khoản
Phần II: Upload và Copy image address của tấm hình và Past vào diễn đàn VRX.

Sau khi đăng ký thành công A/C đăng nhập vào photobucket.com như sau: Điền email, pass và click Log in.
Khi đăng nhập thành công:

Click Upload để up các tấm hình lên trang photobucket.com

Click vào : Choose photos or video -> Hiện ra cái màn hình và ta chọn tấm hình cần up và chờ nó tự động Up nhé
Sau khi up xong ta chọn tấm hình cần đưa vào diễn đàn :
Click chuột phải---> Chọn Copy image address -> Chọn biểu tượng chèn hình --> Past vào chính giữa
.

Biểu tượng up ảnh trong khu vực Chat

Biểu tượng úp ảnh trong bài viết
Hết....:nhodai::nhodai::nhodai:
P/s: lâu quá không viết bài bố cục ko đẹp nhé.

Thân: Cugayhocmon