Thủy canh Hướng Dẫn Pha Dung Dịch Thủy Canh Bằng Hình Ảnh.

ZenZen

Nông dân thời @
Mình có mua 1 bộ ddtc của bác sâu nhưng quên hỏi cách pha, có nhắn tin mà chắc bác ấy bận nên chưa thấy trả lời
Các bạn hướng dẫn giúp mình,thanks

Hưu Dac

Nông dân thời @
Mình có mua 1 bộ ddtc của bác sâu nhưng quên hỏi cách pha, có nhắn tin mà chắc bác ấy bận nên chưa thấy trả lời
Các bạn hướng dẫn giúp mình,thanks
Bạn xem trên gói A có ghi 10 lít ở túi dựng, nghĩa là lấy 10 lít nước đổ hết phân trong gói vào thùng rồi quấy đều cho tan hết rồi rót ra can đựng, tiếp đến gói B có 02 gói, một gói ghi 8 lít bạn làm tương tự như trên, còn gói nhỏ ghi 2 lít bạn lấy 2 lít nước đun sôi sau đó đổ vào quấy cho tan để nguội pha chung vào thùng 8 lít rồi quấy đều sau đó chắt ra can đề dùng dần

Nguyentoai

Nông dân thời @
Mình tưới cho bầu, bí, mướp tuần 2 lần, 1500ppm, bình 4l mỗi cây, đất ban đầu có trộn với phân cá, bò hoai (ủ với lân và nấm trico).
Dưa leo 2 ngày tưới 1 lần, nồng độ khoảng 1100ppm, 1 lít/cây. Đất trồng chỉ có 1kg phân bò hoai lót ở mỗi gốc trước khi trồng.
Bác cho em hỏi, dưa leo thổ canh em tưới hàng ngày với nồng độ 400-500 ppm thay vì tưới 2 ngày 1 lần nồng độ 1100ppm, như vậy thì ổn không bác

Nguyentoai

Nông dân thời @
Cân 95.2 gram Calcium Nitrat - Ca(NO3)2
gửi anh Tuongkha, theo như công thức của anh thì mình dùng Calcium Nitrate - Ca(No3)2 mua ở các cửa hàng vật tư nông nghiệp mới có khối lượng pha là 95.2gram , còn nếu mình dùng Calcium Nitrate mua ở cửa hàng Bách Khoa trong hủ 500gram của Xilong - China thì cần lấy khối lượng bao nhiêu và mình có cách nào tính được nếu làm tương tự đối với K2S04, MgSO4, KNO3. Cảm ơn anh