Hỏi - Đáp Kinh Nghiệm Trồng Rau Muống Thủy Canh

raumuongcan

Nông dân thời @
Em ở Hà Nội sao phải reo rau muống hạt cho khổ cây yếu đẻ nhánh kém ăn k giòn ngon bằng rau muống ớt của mình. Em ra chợ mua mớ muống ớt về cắt bỏ hết lá già bên dưới cho vào rọ mỗi rọ 5 cây rồi pha ddtc 500pm đặt vào thùng ươm để chứa được nhiều rọ để vào chỗ mát có ánh sáng, hàng ngày phun nước lên lá cho mát rau khoảng 1 tuần cây ra rễ em chị việc cho vào thùng thủy canh tĩnh là ok nhé. Rau cắm cành nhà chị đây em

Em trồng hạt đúng vụ nóng, cây lên èo, gầy và dài. Chắc phải bỏ làm lại vụ rau muống ớt mới được.

ĐàmHàLinh

Nông dân thích trồng rau
Thanks chị, cho em hỏi thêm;
1. Em có thể mua rau muống trên Chợ Bưởi, có rễ về tỉa lá rồi cắm luôn vào thủy canh tĩnh đc ko?
2. Vấn đề mua cây ngoài chợ sau đó trồng thì có phải bứt ngọn gốc của nó rồi bỏ đi ko? Vì em sợ rau phun thuốc.

Em mới vào nghề nên nếu hỏi ngây ngô quá chị bỏ quá cho.:Big Grin:
Vấn đề của em bạn cuongnguyen87 đã giải đáp giúp ưm rồi nhé, cây có rễ càng tốt bén rễ nhanh cây nhanh lớn em ạ

phát trần

Nông dân thời @
Thời gian trồng bao lâu vậy bạn?
33 ngay
[DOUBLEPOST=1465452931][/DOUBLEPOST]
chơi bứng nguyên gốc luôn á..sao ko để bức lá ăn từ từ... ^^
Minh thi ko thik an tutu. Bug het cay luon kkk
[DOUBLEPOST=1465453009][/DOUBLEPOST]
Mình chưa bao giờ được bứng cả cây, toàn tỉa lá ăn dần nên không biết vậy có được ko, nhưng mùa này trồng được xà lách là ngon rồi:wink:
Luc mih trog la chua mua. Co mua nhug it lam.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
33 ngay
[DOUBLEPOST=1465452931][/DOUBLEPOST]
Minh thi ko thik an tutu. Bug het cay luon kkk
[DOUBLEPOST=1465453009][/DOUBLEPOST]
Luc mih trog la chua mua. Co mua nhug it lam.
Bạn gõ tiếng việt có dấu nhé, cảnh cáo lần 1

Ai_rau_nao

Nông dân thời @
Sáng nay em mới sắm cái bút TDS, khi em đo thì hiện 667 ppm và hiện thêm cái x10 thì có phải là 6670 hay vẫn là 667 hả các bác

Ai_rau_nao

Nông dân thời @
Em ở Hà Nội sao phải reo rau muống hạt cho khổ cây yếu đẻ nhánh kém ăn k giòn ngon bằng rau muống ớt của mình. Em ra chợ mua mớ muống ớt về cắt bỏ hết lá già bên dưới cho vào rọ mỗi rọ 5 cây rồi pha ddtc 500pm đặt vào thùng ươm để chứa được nhiều rọ để vào chỗ mát có ánh sáng, hàng ngày phun nước lên lá cho mát rau khoảng 1 tuần cây ra rễ em chị việc cho vào thùng thủy canh tĩnh là ok nhé. Rau cắm cành nhà chị đây em

Đã triển kha theo phương án của chị, dung dịch em pha ở 1300ppm, không biết có đc ko, cây mua về nó rũ ra hết