Hỏi - Đáp Kinh Nghiệm Trồng Rau Muống Thủy Canh

ĐàmHàLinh

Nông dân thích trồng rau
Đã triển kha theo phương án của chị, dung dịch em pha ở 1300ppm, không biết có đc ko, cây mua về nó rũ ra hết
RAu mua trồng em phải dấp qua tí nước cho nó tươi chứ lại để héo rũ ra thế, em pha loãng ra khoảng 500pm để ươm thôi nhé tương 1300 chị e là quá đậm đặc, rau lên giàn chị cũng chỉ để có 1000 là tối đa, được vài hôm những lá dưới gốc sẽ úa vàng ngọn thì tươi và ra rễ em nhặt bỏ hết lá vàng đi nhé, chúc em thành công

Ai_rau_nao

Nông dân thời @
RAu mua trồng em phải dấp qua tí nước cho nó tươi chứ lại để héo rũ ra thế, em pha loãng ra khoảng 500pm để ươm thôi nhé tương 1300 chị e là quá đậm đặc, rau lên giàn chị cũng chỉ để có 1000 là tối đa, được vài hôm những lá dưới gốc sẽ úa vàng ngọn thì tươi và ra rễ em nhặt bỏ hết lá vàng đi nhé, chúc em thành công
Mới đầu ươm để ra rễ thì mực nước để như nào hả chị, chỉ xâm xấp dưới gốc hay ngập bao nhiêu cm?

Ai_rau_nao

Nông dân thời @
Em ở Hà Nội sao phải reo rau muống hạt cho khổ cây yếu đẻ nhánh kém ăn k giòn ngon bằng rau muống ớt của mình. Em ra chợ mua mớ muống ớt về cắt bỏ hết lá già bên dưới cho vào rọ mỗi rọ 5 cây rồi pha ddtc 500pm đặt vào thùng ươm để chứa được nhiều rọ để vào chỗ mát có ánh sáng, hàng ngày phun nước lên lá cho mát rau khoảng 1 tuần cây ra rễ em chị việc cho vào thùng thủy canh tĩnh là ok nhé. Rau cắm cành nhà chị đây em

Đây là kết quả sau 1 tuần của em, đã có tín hiệu tốt

Tiện cho em hỏi về rau muống reo có hiện tượng 1 số cây bị teo gốc rồi đổ. Em làm thủy canh tĩnh, có xục khí, nồng độ 850ppm, giá thể là sơ dừa và trấu. Các bác biết nhuyên nhân chỉ em với, dưới đây là 1 số ảnh

Cây bị teo gốc

Mực nước

ĐàmHàLinh

Nông dân thích trồng rau

Tiện cho em hỏi về rau muống reo có hiện tượng 1 số cây bị teo gốc rồi đổ. Em làm thủy canh tĩnh, có xục khí, nồng độ 850ppm, giá thể là sơ dừa và trấu. Các bác biết nhuyên nhân chỉ em với, dưới đây là 1 số ảnh

Cây bị teo gốc

Mực nước
Chuẩn rồi đó em, rau muống gieo em bỏ đi thôi trồng làm gì cắm cành nhanh thế mà

raumuongcan

Nông dân thời @

Cây bị teo gốc

Mực nước
Rau muống ớt không cần giá thể hả bạn, cứ quang gốc vào kín thôi ah. Nhà mình rau muống hạt cũng thế nóng gốc, cây còi và dài. Cái này chĩnh xác là do nước nóng, chắc phải 40 độ.