Thông báo Kv Phía Nam - Thư Mời Offline Mừng Sinh Nhật Lần 2 Diễn Đàn Vườn Rau Xanh - Khu Vực Phía Nam

Status
Không mở trả lời sau này.

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Há há .. bít ham rẻ mà còn bật mí làm gì . mua luôn gói 50k khỏi tốn công gởi nhìu lần , mà chị nhờ tinsap mua bẫy chuột có gì beta trả tiền giùm chị bữa off thanh toán lun nha.
chị nói rùi chuột nhà hàng xóm qua nhà chị nên ăn kẹo xong nó chạy dìa nhà chết mất xác nhà hàng xóm rùi . :happily:
[DOUBLEPOST=1434689570][/DOUBLEPOST]beta mua giùm chị ít túi zip loai nhỏ nhất để đựng hạt luôn khỏi mất công ra chợ nữa nha .

Vanltt.tiags

Nông dân thích trồng rau
:clap:
- Dear BTC: em chuyển tiền off khuya qua rồi ạ. Nếu check không thấy thì báo, để em.... chuyển tiếp ạ :Cute Smiley70:

- Dear người đẹp hongscb: chị xài kẹo hiệu này luôn hỉ? Sao mà tốn nhiều mà không hết nhỉ. Mình diệt được 2em, 3ngày sau sạch sẽ, mà ăn xong khát nước, hú vía... nó không nhào vào cái bồn tắm đang AquaS của em mà sang sàn nước nhà hàng xóm :Cute Smiley18:

Dear Vanltt.tiagsCacaosua: chốt nhá:Cute Smiley7:, phương thức COD, giao hàng-nhận tiền tại sàn off nhá.
Đừng ngại chuyện tiền, nếu vẫn ngại thì :Cute Smiley22:.... đưa luôn 50/100k cũng được, tính anh cũng hay cả nể, cung kính không bằng tuân mệnh:Cute Smiley31:
À, Cacao này, túi zip em tặng anh í: nồng nhiệt đón nhận và cám ơn túi bụi nhé:clap:, và cho anh được tặng lại bạn Vi_1906 vì bạn í đang chăm em pé nên dùng nhiều hơn

- Dear tinsapNông Dân Ham Vui: các chú quá thể lắm đấy nhá :Cute Smiley14:, định "bôi số" anh à:Cute Smiley8:....
hai.. z.. các chú hiểu anh mà, tuy tính tình nóng nảy hay manh động mất kiểm soát nhưng được cái ưu điểm đô con, có võ:Cute Smiley58:... thôi anh bỏ qua cho các chú....
À, mà này, chủ nhật này ngày 21 rồi nhỉ? :Cute Smiley22::Cute Smiley22::Cute Smiley22: vậy là mùng 3 tháng tới là 49ngày 1thằng cũng manh động đòi "bôi số-xóa nét" anh đấy :Cute Smiley27::Cute Smiley28::cuoi:

Dear all:Cute Smiley81:: maxi có bán nhiều cỡ túi zip nữa á, đơn vị là 50cái/bịch, loại xíu xiu cho pé iu ở nhà có ~ 4,5k/bịch, loại lớn đựng thực phẩm nữa không nhớ giá.

Cái Vũ khí sinh học Storm có loại siêu lớn tầm 50viên kẹo thì phải, rẻ hơn Rất Nhiều so với bịch 20viên (cấm hongscb đọc đoạn này:Cute Smiley67::Cute Smiley31:), ACE hội BH chẳng hạn, mua chung share ra, HSD 2năm, về bọc giấy báo cho vào chai No1 cất kỹ, phòng khi hữu sự :mc:
Chiều mai thứ bảy, tớ lượn shopping maxi, ace nào cần gì cứ nói nhá, đừng ngại :Cute Smiley55:
:clap:Em đồng ý với anh @beta. Cái gì mất tiền mua thì lấy lại là đúng rồi như thế tụi em mới nhở vả được chứ:Cute Smiley18:, còn như rau trái gì mà dư cho thì em không từ chối đâu ah.

tinsap

Nông dân thích trồng rau
Ơ anh beta2011 em làm gì mà phải gồng mình khoe cơ bắp vậy :cuoi:
Chị hongscb tuần này chị cứ xài viên của anh beta đi không ảnh lại khoe cơ em ngất mất :oo:. Tại mai em về quê mấy hôm chứ không đi off với mọi người rồi, tuần sau em mua rồi gửi anh beta mang qua cho chị :Cute Smiley42:
Quên mất hình đây chị

Chỉnh sửa cuối:

Vi_1906

Nông dân thích trồng rau
- Dear BTC: em chuyển tiền off khuya qua rồi ạ. Nếu check không thấy thì báo, để em.... chuyển tiếp ạ :Cute Smiley70:

- Dear người đẹp hongscb: chị xài kẹo hiệu này luôn hỉ? Sao mà tốn nhiều mà không hết nhỉ. Mình diệt được 2em, 3ngày sau sạch sẽ, mà ăn xong khát nước, hú vía... nó không nhào vào cái bồn tắm đang AquaS của em mà sang sàn nước nhà hàng xóm :Cute Smiley18:

Dear Vanltt.tiagsCacaosua: chốt nhá:Cute Smiley7:, phương thức COD, giao hàng-nhận tiền tại sàn off nhá.
Đừng ngại chuyện tiền, nếu vẫn ngại thì :Cute Smiley22:.... đưa luôn 50/100k cũng được, tính anh cũng hay cả nể, cung kính không bằng tuân mệnh:Cute Smiley31:
À, Cacao này, túi zip em tặng anh í: nồng nhiệt đón nhận và cám ơn túi bụi nhé:clap:, và cho anh được tặng lại bạn Vi_1906 vì bạn í đang chăm em pé nên dùng nhiều hơn

- Dear tinsapNông Dân Ham Vui: các chú quá thể lắm đấy nhá :Cute Smiley14:, định "bôi số" anh à:Cute Smiley8:....
hai.. z.. các chú hiểu anh mà, tuy tính tình nóng nảy hay manh động mất kiểm soát nhưng được cái ưu điểm đô con, có võ:Cute Smiley58:... thôi anh bỏ qua cho các chú....
À, mà này, chủ nhật này ngày 21 rồi nhỉ? :Cute Smiley22::Cute Smiley22::Cute Smiley22: vậy là mùng 3 tháng tới là 49ngày 1thằng cũng manh động đòi "bôi số-xóa nét" anh đấy :Cute Smiley27::Cute Smiley28::cuoi:

Dear all:Cute Smiley81:: maxi có bán nhiều cỡ túi zip nữa á, đơn vị là 50cái/bịch, loại xíu xiu cho pé iu ở nhà có ~ 4,5k/bịch, loại lớn đựng thực phẩm nữa không nhớ giá.

Cái Vũ khí sinh học Storm có loại siêu lớn tầm 50viên kẹo thì phải, rẻ hơn Rất Nhiều so với bịch 20viên (cấm hongscb đọc đoạn này:Cute Smiley67::Cute Smiley31:), ACE hội BH chẳng hạn, mua chung share ra, HSD 2năm, về bọc giấy báo cho vào chai No1 cất kỹ, phòng khi hữu sự :mc:
Chiều mai thứ bảy, tớ lượn shopping maxi, ace nào cần gì cứ nói nhá, đừng ngại :Cute Smiley55:
Ui, em cám ơn anh beta2011 nhiều nhiều, hjc, em cảm động quá.:Cute Smiley62:
[DOUBLEPOST=1434692111,1434691505][/DOUBLEPOST]
Trùi, thương em gái quá. Cảm ơn thật nhiều :inlove:

Mà cũng thấy áy náy thiệt!
hai.z.... đúng ra thì những cái này sẽ có tại "Vườn tào lao si ba...." trong chuyên mục "Phụ tùng vườn-Hãy chọn giá đúng" với các chỉ dẫn chi tiết tường tận... nên em và ace (có quan tâm) đâu mất tgian và công sức từ Pnhuận lên mãi q. 5 khiêng 1kg. Chắc phải mở lại cửa vườn thật sớm :Cute Smiley55:....

Thôi xin phép Mod cho em spam vào đây tí ạ, biết đâu ace hội BH off tăng 2 xong sẽ tìm thấy thứ mình cần ở SG:

Túi zip bảo quản, đựng hạt tặng cho, đựng thuốc tây chia ngày uống cho baby... Hàng VN công nghệ Nhật bản, bịch 40 cái 6x8,5cm 7k5, bịch 50 cái 8,5x12cm giá 11k. Nhựa LDPE thân thiện mtrường, HSD 10năm, cảm nhận dẻo, trong, dùng rất pro, lịch lãm khi cho tặng hạt:lele:.
Ví dụ

Bộ tam sên:

không nên thiếu cho vườn xanh:
- Xẻng xúc 9k: chất liệu nhựa sờ và bẻ cong thấy rất dẻo, tốt. Khi tớ xúc đất thì ... Đỉnh: cầm vừa tay, không cong oằn, biến dạng xẻng. Mà thiên hạ mua xúc nước đá, ace VRX mình mua xúc đất... mấy thằng hàng xóm nó mới thấy mình... Bảnh:Cute Smiley18:

- Kéo cắt thép tốt 78K: phải đầu tư cho tương lai thui. Đừng tưởng cồng kềnh: cầm vừa tay, cắt thật đã nhất là mấy cuống mướp, cành chùm ngây, gốc cải.. .. :)

- Kéo tỉa tí hon 10k: thật tuyệt khi cắt lá mầm, đọt... những góc hẹp, nhỏ... cần sự khéo léo.
Lưu ý: nên chọn màu tươi, sặc sỡ nhé: dễ thấy, dễ tìm khi thất lạc:happily:

Nữa nè:

- Phễu 24k: hàng nhập từ Nhật bản, quai cầm thật điệu nghệ, rót rượu ngâm tỏi ớt, rót pha dầu khoáng .... thì thôi rồi....

Vũ khí sinh học:

Cái này 4viên/5k2, bịch 20viên giá có 13k hà, rẻ nếu mua bịch lớn nhá :happily:
Đánh giá: kực hiệu quả, tớ rải 4viên, hôm đầu mất 2, hsau mất 1, hsau nữa còn nguyên, hsau nữa nghe mùi... hic.. nhưng nhà hàng xóm bay qua:Orange5: (sau 3ngày sạch bóng quân thù). Viên còn lại quấn giấy báo, cho vào vỏ chai No1 vặn chặt, cất kĩ tránh trẻ con tò mò, chờ tinsap thăm vườn thì tặng:happily:

Còn nhiều đồ chơi hữu dụng khác nữa ạ....

P/s:
- Xin cảm ơn siêu thị Maximart đường 3/2 q.10 và Maximart đường Cộng hòa q.Tân bình đã hỗ trợ tớ thực hiện chương trình này
- Xin cảm ơn xã đã tài trợ anh 160k để tham gia chương trình này:Cute Smiley62:
Anh ơi, còn đồ chơi nào, anh up lên nha anh, để em nhờ anh mua giùm, hj:Cute Smiley62:
[DOUBLEPOST=1434692163][/DOUBLEPOST]Em cám ơn chị Cacaosua :)

Cập nhật thực đơn ngày 21/6, các AC nào tình nguyện làm đầu bếp , phụ bếp ngày hôm đó vui lòng mạnh dạng đăng ký nha nha, chung tay để có một buổi tiệc vui và hoành tráng. Toàn bộ món ăn đều là nguyên liệu và chúng ta sẽ tự chế biến với bếp lò có sẵn của BTC.
1. Gỏi tự chế

2. Chân gà nướng muối ớt - Đầu bếp chính Nông Dân Ham Vui , bếp phụ jackychiem

3. Vịt Xiêm nướng miền Tây - Bếp chính troixanh

4. Bò nướng Q5 - Bếp chính kimnhi

5. Cá chỉ vàng chiên tỏi - Nhà tài trợ thukimmai - lon ton sai vặt jackychiem

6. Nước uống : Heniken và nước ngọt, nước suối

7. Tráng miệng Vải thiều ướp lạnh

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Cập nhật thực đơn ngày 21/6, các AC nào tình nguyện làm đầu bếp , phụ bếp ngày hôm đó vui lòng mạnh dạng đăng ký nha nha, chung tay để có một buổi tiệc vui và hoành tráng. Toàn bộ món ăn đều là nguyên liệu và chúng ta sẽ tự chế biến với bếp lò có sẵn của BTC.
1. Gỏi tự chế

2. Chân gà nướng muối ớt - Đầu bếp chính Nông Dân Ham Vui , bếp phụ jackychiem

3. Vịt Xiêm nướng miền Tây - Bếp chính troixanh

4. Bò nướng Q5 - Bếp chính kimnhi

5. Cá chỉ vàng chiên tỏi - Nhà tài trợ thukimmai - lon ton sai vặt jackychiem

6. Nước uống : Heniken và nước ngọt, nước suối

7. Tráng miệng Vải thiều ướp lạnh

Trời ui. Anh jackychiem công bố nội dung thui .Còn thêm hình làm chi cho ..... nhìn thui cũng đói rồi nè. Hjhj

Status
Không mở trả lời sau này.