Rau ăn quả Lạm Bàn Về Cây Sung Mỹ

thienocb

Nông dân thời @
Chào các bạn, minh cũng muốn trồng thử cây sung mỹ này, nên có ra tiệm mua hạt giống về gieo nhưng thất bại rồi, không 1 hạt nào nảy mầm cả trong khi túi hạt ghi 80%, buồn quá.
Sau đó có tìm mua cây rao bán nhưng tới nơi xem thì không có trái sẵn nên không chắc ăn lắm, bới vì theo mình đọc 1 comment nào đó trong 4rum này thì cây sung (và cả cây gấc nữa thì phải): nếu chiết từ cây có trái thì chắc chắn có trái, nên không biết Sung MỸ cũng tương tự vậy không?
Lần nào đó có thấy bạn nào chiết ra rất nhiều mà không tìm lại được bài đó.
Mạn phép hỏi có ai có cây chiết hoặc cây con trồng có thể để lại cho mình được không? Đọc bài cũ mới thấy bác codai có cho cây con mà lâu quá rồi chắc cũng không còn nữa.
Cảm ơn mọi người đã đọc

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Chào các bạn, minh cũng muốn trồng thử cây sung mỹ này, nên có ra tiệm mua hạt giống về gieo nhưng thất bại rồi, không 1 hạt nào nảy mầm cả trong khi túi hạt ghi 80%, buồn quá.
Sau đó có tìm mua cây rao bán nhưng tới nơi xem thì không có trái sẵn nên không chắc ăn lắm, bới vì theo mình đọc 1 comment nào đó trong 4rum này thì cây sung (và cả cây gấc nữa thì phải): nếu chiết từ cây có trái thì chắc chắn có trái, nên không biết Sung MỸ cũng tương tự vậy không?
Lần nào đó có thấy bạn nào chiết ra rất nhiều mà không tìm lại được bài đó.
Mạn phép hỏi có ai có cây chiết hoặc cây con trồng có thể để lại cho mình được không? Đọc bài cũ mới thấy bác codai có cho cây con mà lâu quá rồi chắc cũng không còn nữa.
Cảm ơn mọi người đã đọc
Hạt Cỏ có rất rất là nhiều bạn ghé Cỏ cho bạn, hay Cỏ ươm cho bạn ít cây nha.

thienocb

Nông dân thời @
Hạt Cỏ có rất rất là nhiều bạn ghé Cỏ cho bạn, hay Cỏ ươm cho bạn ít cây nha.
Dạ cám ơn anh Cỏ trước ạ! Em tự ươm chắc cũng được đỡ mất công anh ạ! Có gì cuối tuần em gọi điện chạy qua anh lấy được không ạ?

ryu002003

Nông dân thời @
Xin chào các bác các anh chị!!! Em mới tập trồng thử,cho em hỏi cây em như thế này mà có cần ngắt đọt chưa ạ? Với lai làm sao cho nó ra trái .Và trái nó chỉ ra một lần trên một nhánh,sau khi hái trái xong phải cắt nhánh phải không ạ?
Thanks