Thủy canh Làm Giàn Thủy Canh

khangnguyen

Nông dân thời @
xin chào các bác. thủy canh thì xài dung dịch hiệu nào thì an toàn nhỉ. thấy nhiều nhãn hiệu quá. Xin cảm ơn rất nhiều

Anh HHT

Nông dân thích trồng rau
xin chào các bác. thủy canh thì xài dung dịch hiệu nào thì an toàn nhỉ. thấy nhiều nhãn hiệu quá. Xin cảm ơn rất nhiều
Bạn ở SG thì có nhiều lựa chọn, có nhiều nơi cung cấp như Thủy canh miền Nam, cửa hàng Gino..vv...Hoặc chọn nhà cung cấp "nội bộ" Sâu rau có các sét về rau, quả.

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Bạn ở SG thì có nhiều lựa chọn, có nhiều nơi cung cấp như Thủy canh miền Nam, cửa hàng Gino..vv...Hoặc chọn nhà cung cấp "nội bộ" Sâu rau có các sét về rau, quả.
Nhà cung cấp "nội bộ" có mặt ở Hà nội rùi nhé bạn. Mai tớ lắp dàn thủy canh bên Đông ngàn. Các bạn HN có hứng với thủy canh cần gì tớ hướng dẫn nhé. Dàn thủy canh tớ đặt ở đây

chauchi

Nông dân thời @
Mình định lắp giàn thủy canh bằng ống pvc,mình định lắp giàn nằm ngang cho nhanh,nhưng mình đang phân vân cách cấp dung dịch cho hệ,bơm vào tất cả các ống cùng lúc hay vẫn để cho chảy qua từng ống,mình thấy ở trang trại lớn mình thấy có 1 cái ống nhỏ màu đen cấp vào từng ống,bác nào biết có thể mô tả chi tiết giúp với ( nếu có cả ảnh thì tốt quá ạ )