Ký sự Mỹ - Một Chuyến Đi Cực Ngắn

Diệp Hà

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Nhờ bác raulathuoc chỉ mà kỳ này về đến San Jose mình đã làm 1 chuyến bay 1 tiếng rưỡi với bà già Cessna172.
Bãi đậu máy bay

Giai đẹp nhà mềnh đây, đang ôm mộng phi công :)

Kiều nữ chân dài leo không ngại leo xe bồn kiểm tra xăng và lát tiếp xăng cho máy bay

Đồi núi San Jose

Biển gần San Francisco
Oài, giai đẹp nhà anh phải tẩm bổ chút nữa vào cho đủ tiêu chuẩn phi công nhé!
Mỹ cũng dùng xe bồn loại này tiếp nhiên liệu máy bay thôi hả?
Em ấn tượng với bức ảnh kiều nữ chân dài leo xe bồn của anh! Không phải vì cô kiều nữ đâu nhé, leo xe bồn đó thì chưa là gì cả (mà Việt Nam mình không cho nhân viên ăn mặc thế kia leo xe bồn đâu. Vào khu tiếp nhiên liệu mà không sử dụng trang bị bảo hộ đúng tiêu chuẩn thì An ninh sân bay cho ra ngay), leo một cái thang dây chục mét bên cái mạn tàu chở dầu để lên boong tàu (vì hàng đã bơm hết lên bồn) kiểm tra độ sạch của hầm hàng mới đáng sợ kìa! :Cute Smiley33:

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Oài, giai đẹp nhà anh phải tẩm bổ chút nữa vào cho đủ tiêu chuẩn phi công nhé!
Mỹ cũng dùng xe bồn loại này tiếp nhiên liệu máy bay thôi hả?
Em ấn tượng với bức ảnh kiều nữ chân dài leo xe bồn của anh! Không phải vì cô kiều nữ đâu nhé, leo xe bồn đó thì chưa là gì cả (mà Việt Nam mình không cho nhân viên ăn mặc thế kia leo xe bồn đâu. Vào khu tiếp nhiên liệu mà không sử dụng trang bị bảo hộ đúng tiêu chuẩn thì An ninh sân bay cho ra ngay), leo một cái thang dây chục mét bên cái mạn tàu chở dầu để lên boong tàu (vì hàng đã bơm hết lên bồn) kiểm tra độ sạch của hầm hàng mới đáng sợ kìa! :Cute Smiley33:
Giai này đã cao 1.73m và nặng 70kg rồi đấy.
Đây là sân bay cho các loại máy bay nhỏ vài chỗ ngồi thôi mà. Máy bay được đẩy bằng cơm chứ không có xe kéo.

Diệp Hà

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Giai này đã cao 1.73m và nặng 70kg rồi đấy.
Đây là sân bay cho các loại máy bay nhỏ vài chỗ ngồi thôi mà. Máy bay được đẩy bằng cơm chứ không có xe kéo.
À, trực quan bên ngoài thì giai nhà anh cần tăng khoảng 3-5 kg nữa cho cân đối. Em không nghĩ cái xe nạp dầu của Mỹ cũng đơn giản thế mặc dù vẫn biết đó là sân bay trực thăng!

raulathuoc

Nông dân thích trồng rau
Nhờ bác raulathuoc chỉ mà kỳ này về đến San Jose mình đã làm 1 chuyến bay 1 tiếng rưỡi với bà già Cessna172.
Bãi đậu máy bay

Giai đẹp nhà mềnh đây, đang ôm mộng phi công :)

Kiều nữ chân dài leo không ngại leo xe bồn kiểm tra xăng và lát tiếp xăng cho máy bay

Đồi núi San Jose

Biển gần San Francisco
Vậy là Langkawi thoả mãn ước vọng rồi nhỉ. Langkawi có biết bên Mỹ có một loại xe tay lái nghịch bên phải không?

nuoc

Nông dân thích trồng rau
Anh Langkawi cho Nước xin tấm "không ảnh" cầu Bình Lợi nhe, công ty em trai Nước làm cầu này, xin về cho hắn. Cám ơn anh nhiều.