D.I.Y Máy Làm Giá Đỗ Kiểu Đời Mới, Tự Động = Đơn Giản

supham007

Nông dân cày đường nhựa
Bác Hoàng Đông nois đúng rồi ạ.
Cháu mua máy giặt cũ 500K. Sau khi rửa xong, bỏ voo đó 30S là khoo.

thiệnnhân

Don't worry be happy
Ai kêu tui đó, có Sâu đây:Cool: kính thưa các kiểu van tưới giá tưới vườn to nhỏ, giá cả vừa túi tiền trung nông hihi:happily:

Phục vụ nội bộ ace thôi chứ buôn bán ra ngoài 50k/cái như vậy (phân nửa giá thị trường) người ta uýnh tớ chết vì cái tội phá giá ko để cho họ sống hix,hix:)
Chú dùng van máy giặt phải không ạ? Van 220Vac nguy hiểm chú à.

naq568

Nông dân thời @
Mọi người cho em hỏi tí:
Em làm giá vào cái cối xay sinh tố cũ, mỗi lần làm 100g thôi, giá cũng lên đẹp, nhưng sau 4 ngày bỏ ra ăn thì em thấy có những cọng giá kích thước rất ngắn bằng nửa so với những cọng khác. Không biết nguyên nhân do đâu ?

thutrongrau

Nông dân thích trồng rau
Mọi người cho em hỏi tí:
Em làm giá vào cái cối xay sinh tố cũ, mỗi lần làm 100g thôi, giá cũng lên đẹp, nhưng sau 4 ngày bỏ ra ăn thì em thấy có những cọng giá kích thước rất ngắn bằng nửa so với những cọng khác. Không biết nguyên nhân do đâu ?
Bạn tự đánh giá xem các cọng giá ở phía trên và phía dưới có được ngập nước với thời gian giống nhau không? Ngoài ra, phía dưới bị thiếu không khí hơn phía trên nên giá nhỏ hơn.

naq568

Nông dân thời @
Bạn tự đánh giá xem các cọng giá ở phía trên và phía dưới có được ngập nước với thời gian giống nhau không? Ngoài ra, phía dưới bị thiếu không khí hơn phía trên nên giá nhỏ hơn.
Đúng rồi, mình thấy những hạt ở giữa dưới đấy thường ko phát triển, vậy mình nên khác phục như thế nào nhỉ. Làm ở chỗ to hơn hay là thỉnh thoảng mở bên dưới ra cho thông khí.

thutrongrau

Nông dân thích trồng rau
Đúng rồi, mình thấy những hạt ở giữa dưới đấy thường ko phát triển, vậy mình nên khác phục như thế nào nhỉ. Làm ở chỗ to hơn hay là thỉnh thoảng mở bên dưới ra cho thông khí.
Bạn cho xem hình và mô tả cách làm giá của bạn thì mới góp ý được chính xác hơn.