D.I.Y Máy Làm Giá Đỗ Kiểu Đời Mới, Tự Động = Đơn Giản

sùn a lỉn

Nông dân thời @
Thùng xanh dùng để chứa dự trữ nước, có thêm tác dụng cân bằng nhiệt độ nước tránh trường hợp bị nóng nước trong đường ống khi bị nắng chiếu gây hư giá.
Trong thùng xanh chứa nước có 1 bơm chìm nằm ở đáy thùng dùng để tưới giá. Có trang bị phao cơ cấp nước tự động. Bơm bạn nhìn thấy là loại bơm áp lực cao dùng để xịt rửa vệ sinh sau mỗi lần thu hoạch giá, ngoài ra nó còn có chức năng phun sương giải nhiệt khi nhiệt độ trong phòng giá quá cao và phun sương cân bằng độ ẩm cần thiết cho giá.
Mình tưới giá là tưới phun sương hay tưới ngập vậy ad ? Ad hướng dẫn chổ này thêm tí đc hk ?

sùn a lỉn

Nông dân thời @
một ngày mình tưới khoảng bao nhiêu lần vậy ad ? còn phun sương mình thường phun khi nào vậy ạ ? với lại cái thùng này để mấy khay giá là hơ hay kín ạ ?

DMD

Nông dân thích trồng rau
một ngày mình tưới khoảng bao nhiêu lần vậy ad ? còn phun sương mình thường phun khi nào vậy ạ ? với lại cái thùng này để mấy khay giá là hơ hay kín ạ ?
Một ngày tưới 6-8 lần. Phun sương khi trời nóng hoặc thiếu ẩm. Khay làm giá phải kín, tránh ánh sáng lọt vào.

sùn a lỉn

Nông dân thời @
Một ngày tưới 6-8 lần. Phun sương khi trời nóng hoặc thiếu ẩm. Khay làm giá phải kín, tránh ánh sáng lọt vào.
Mọi thứ đều tự vận hành hết hả ad ? Trong khay mình cho vào khoảng bao nhiêu đậu vậy ạ ?