Vườn rau @ Mini Ban Công - Nhà Mai Van

Mai Van

Mơ một mảnh vườn....
Chào cả nhà!
Sau khi si nghĩ kỹ, mình quyết định lập vườn bé tẹo khoảng chừng mí m2 ở 2 ban công trước và sau nhà, vì diện tích có hạn mà ông mặt trời chiếu cố cũng có hạn luôn nên cho dù mê tít các loại dây leo bầu bí dưa của các tình yêu VRX trồng mà không có cách chi thực hiện ước mơ.
Thôi thì học hỏi trước, biết đâu mai này tớ tậu được cái vila thì tha hồ tung hoành hén....
Hân hạnh được làm quen cả nha VRX, mong được chia sẻ học hỏi nhiều thứ, kể cả chém gió cho xả stress nữa phải không cả nhà!
Đây là hình mấy em nó khi mới hình thành ngày 18/10/16 đấy ah!

[DOUBLEPOST=1481177036,1481176515][/DOUBLEPOST]Và đây là thành quả tuần vừa rồi, sau khi ngâm cứu, học hỏi nhiều thứ và làm hư hỏng nhiều thứ.....

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Vườn xinh gọn gàng , chúc mừng bạn mở vườn .
[DOUBLEPOST=1481206836][/DOUBLEPOST]Vườn xinh gọn gàng , chúc mừng bạn mở vườn .

Hoasentrang

Nông dân thích trồng rau
Chào cả nhà!
Sau khi si nghĩ kỹ, mình quyết định lập vườn bé tẹo khoảng chừng mí m2 ở 2 ban công trước và sau nhà, vì diện tích có hạn mà ông mặt trời chiếu cố cũng có hạn luôn nên cho dù mê tít các loại dây leo bầu bí dưa của các tình yêu VRX trồng mà không có cách chi thực hiện ước mơ.
Thôi thì học hỏi trước, biết đâu mai này tớ tậu được cái vila thì tha hồ tung hoành hén....
Hân hạnh được làm quen cả nha VRX, mong được chia sẻ học hỏi nhiều thứ, kể cả chém gió cho xả stress nữa phải không cả nhà!
Đây là hình mấy em nó khi mới hình thành ngày 18/10/16 đấy ah!

[DOUBLEPOST=1481177036,1481176515][/DOUBLEPOST]Và đây là thành quả tuần vừa rồi, sau khi ngâm cứu, học hỏi nhiều thứ và làm hư hỏng nhiều thứ.....

Chị tận dụng thêm tấm vải treo trồng cây coi thế nào ? Loại đó trồng mồng tơi hay cải xanh cũng ok lắm.
[DOUBLEPOST=1481342870][/DOUBLEPOST]Kiểu dạng này nè chị, hình em sưu tầm trên mạng, em sắp tới cũng kiếm mấy miếng làm thử coi thế nào. Mà kiểu này phải tập trung dinh dưỡng nhiều cho đất mới đủ cho rau. Em có ý kiến đóng góp nho nhỏ như vậy thôi, có gì đừng ném gạch em. hic hic

Mai Van

Mơ một mảnh vườn....
vườn thiếu nắng thì trồng nấm ,nuôi gà , nuôi cá .... qua nnhà mình đổi rau đê .....
Vụ trồng nấm thì mình sẽ ngâm cứu thêm chứ vụ nuôi gà và cá chắc hỏng khả thi. về quê bắt cho chắc vanhoame ui.