VRX BH Mua Chung Cà Chua Đen Ghép Mắt(15k) Và Dâu Tây(30k)

tuongkha

Nôngdâ[email protected]ùibắp.com.canh
Chính xác, muốn trồng cà chua đen nên mua hạt về trồng, loại cho vùng nhiệt đới như các mem vrx đang trồng trước giờ. Cây đem từ xứ lạnh về lá sẽ bị quăn từ từ, đọt sẽ chun lại y như bị bọ chích, bông vẫn ra vẫn nở nhưng trái thì quên đi nhé. Các bạn nên cân nhắc trước khi mua cây này kẻo tiền mất tật mang.
Cà chua ko có trái thì ta hái lá làm thuốc trừ sâu. Tiền là giấy mà :cuoi::cuoi:

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Cà chua đen của e trồng từ hạt nên nó quen khí hậu sg ra quả và Hoa quá trời, chỉ tội bị bệnh héo lá chết 1 cây, cây còn lại quả đang chuyển màu đen, để bón phân thêm kg thì quả nhỏ.
chị đang mê cà chua đen , mua hạt rùi nhưng chỉ màu chocolate và màu nho thôi . :wink:

HaiTranSG

Nông dân thích trồng rau
Vậy thì thôi em ko mua nữa , em tưởng cà chua đen thì vẫn trồng được chứ .:)
Dân chơi sợ gì mưa rơi? Order cho DMD chế giàn máy lạnh cho vườn thì tha hồ trồng cây ôn đới

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Dân chơi sợ gì mưa rơi? Order cho DMD chế giàn máy lạnh cho vườn thì tha hồ trồng cây ôn đới
He he ...tha cho em , em là nông dân nghèo em còn phải nuôi con . =))
[DOUBLEPOST=1433567750][/DOUBLEPOST]
Cà chua ko có trái thì ta hái lá làm thuốc trừ sâu. Tiền là giấy mà :cuoi::cuoi:
thử dâu thui , dâu hái lá đủ xay sinh tố dâu .=))

Cacaosua

Nông dân thích trồng rau
Hihi, e cũng không biết, tại thấy bạn e bán rẻ hơn chỗ khác, cây lại đẹp nên rủ mọi người mua chung thui :). Chắc huỷ vụ này Nấm Mối ơi, để trồng thử vài tháng xem cây của chị em mình sao đã rồi hãy rủ mọi người mua chung tiếp. Chứ tiền không nói mà cất công chắm sóc và mong chờ mà e nó nghẻo thì cũng buồn lắm à :(

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Chị Cacaosua ! Em mới đọc xong cũng nghĩ thôi thì cố gắng chăm sóc chứ mình lỡ mua rồi ⌒.⌒
Em là người mới, nếu em trồng mà chết hết thì chưa chắc gì là tại cây mà tại tay của em :)
em mang hai cây cho chị canhconho và chị mai nguyen rồi.
Sẵn ở đây cho em hỏi ACE nào có hạt hay cây Cà chua con, loại thân bụi ( như trong hình) thì cho em xin, hoặc mua nha. Và cho em hỏi đây có phải là cây cà chua Bi không ?

[DOUBLEPOST=1433573009,1433572487][/DOUBLEPOST]
Theo lộ trình trồng rau thì đầu tiên là ăn no (có rau ăn cái đã), ăn ngon rồi mới đến ăn chơi.
Nấm nói trồng chơi là nói trồng cây Dâu Tây đó Bác. Thấy hôm tết có bác kia chưng mấy chậu Dâu rất đẹp nên em mê, mà lúc đó tìm mua hoài cũng ko có, hoặc cây mắc lại xấu, em mua trồng được một thời gian thì cây cho quả mà nhỏ, bón phân làm xót thân và rễ nên nó ngủm rồi :((