VRX BH Mua Chung Cà Chua Đen Ghép Mắt(15k) Và Dâu Tây(30k)

HaiTranSG

Nông dân thích trồng rau

Ôi cà chua trồng phong cách vườn treo thật ấn tượng!
Bác nào có giống này cho em xin đu theo với....

trungcmc

Nông dân thích trồng rau
Cà chua đen lúc trước xin cô thanhvan đang ra bông mà không biết có đậu trái được không, thấy nó tươi tốt lắm.
của mình cũng vậy nè, cùng 1 chủ mình hihihi, có bông nhưng chưa đậu trái được. :Cute Smiley7:

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
của mình cũng vậy nè,cùng 1 chủ mình hihihi, có bông nhưng chưa đậu trái được. :Cute Smiley7:
Cà chua có bông đợt đầu sẽ ít trái , đợt 2-3 sẽ đậu nhìu trái hơn nha các bạn , 7-8h sáng rung nhẹ cây cà chua để thụ phấn cho hoa , nếu muốn chắc ăn thì lấy tăm bông quẹt nhẹ từng hoa sâu vào trong chút , những đợt sau chỉ cần rung cây thui .

thuyvu

Nông dân thời @
em cũng có ít hạt cà chua đen và cà chua cherry vàng dang định trồng mà nghe noi phải trôn thêm vôi CN vì cà chua dễ bị thối rễ nên ko biêt làm sao, đất trồng cà chua chị trộn sao vậy chỉ giúp em với nha. Em cám ơn trước :)

Rất thích cà chua đen , mà thấy ko khả quan nên dành chỗ trồng cây khác thui . Cacaosua có muốn trồng loai này ko qua chị lấy vài hạt về trồng .

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
em cũng có ít hạt cà chua đen và cà chua cherry vàng dang định trồng mà nghe noi phải trôn thêm vôi CN vì cà chua dễ bị thối rễ nên ko biêt làm sao, đất trồng cà chua chị trộn sao vậy chỉ giúp em với nha. Em cám ơn trước :)
Em xem trong diễn đàn có bài cách trồng cà chua của anh cherry , hoặc hỏi Minhđăng xem sao , đợt trc chị ko trộn vôi :)

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau

Ôi cà chua trồng phong cách vườn treo thật ấn tượng!
Bác nào có giống này cho em xin đu theo với....
Chắc mình phải hỏi bác sâurau đây là giống cà chua gì và bác ấy có bán ko ? Nếu không có Ace nào trong VRX trồng loại này nhưng mà mình biết cái tên thì cũng dễ dàng kiếm ở bên ngoài hơn.
Bác HaiTranSG nếu tìm được tên giống Cà này bác cho Nấm biết với nha. Cảm ơn bác trước ⌒.⌒