Hỏi - Đáp Nhờ Các Anh, Chị Tư Vấn Giúp Em Dung Dịch Thuỷ Canh

Trọng chíp

Nông dân thời @
Chào mọi người, em vừa lên giàn được khoảng tuần :((( mà rau k phát triển, bị héo lá dần.

. Em dùng bút xiaomi thử nước nếu nước lọc R.O của em là 25ppm

. còn nước khoan dưới lòng đất lên em do đuọc là 117x10 ppm

mà bữa e pha dd vào buổi tối nên không thấy dung dịch ra 659x10pmm v em phải pha với nước nào mọi người giúp em với

Anh HHT

Nông dân thích trồng rau
Chào mọi người, em vừa lên giàn được khoảng tuần :((( mà rau k phát triển, bị héo lá dần.

mà bữa e pha dd vào buổi tối nên không thấy dung dịch ra 659x10pmm v em phải pha với nước nào mọi người giúp em với
Bạn nên xài nước RO đi, nước giếng khu vực bạn ở có nhiều tạp chất quá, ảnh hưởng đến chất lượng ddtc.

tuandph

Nông dân thời @
Vãi cả 659x10ppm = 6590ppm. Chi ghê ri bạn.
Bạn pha đúng liều lượng ghi trên bình dung dịch chưa? Bình thường 1200ppm mình đã thấy ghê rồi. Đằng này bạn quất lên tới 6500ppm.
Khuyên bạn nên hạ về tầm 800-1200ppm thôi.

Trọng chíp

Nông dân thời @
Vãi cả 659x10ppm = 6590ppm. Chi ghê ri bạn.
Bạn pha đúng liều lượng ghi trên bình dung dịch chưa? Bình thường 1200ppm mình đã thấy ghê rồi. Đằng này bạn quất lên tới 6500ppm.
Khuyên bạn nên hạ về tầm 800-1200ppm thôi.
Do nguồn nước giếng của em là 115x10ppm rồi huhu e k để ý

luamoi

Nông dân thời @

Vậy đừng xài nước giếng khoan nữa cho an toàn. Mà có khi dùng nước đó trồng rau vẫn còn nồng độ cao, đừng pha thêm dd thủy canh nữa. Hihi...